ขอข้อมูลเกี่ยวกับเกียร์ VG หน่อยครับมันแปลงใส่คอมมอลเรลได้มั๊ย

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย benzsay, 13 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. benzsay

benzsay New Member Member

7
    0
    0
    รบกวนพี่ๆสอบถามเกี่ยวกับเกียร์ VG หน่อยคับ
    - มันเป็นเกียร์ที่อยู่ในรถตัวไหนคับ
    - นิยมนำมาใส่เครื่องคอมมอลเรลหรือป่าวคับ
    - ถ้านำมาใส่ต้องแปลงอะไรบ้างคับ งบประมาณสักเท่าไร
    และรูปร่างหน้าตามันเป็นยังงัยคับ คือผมมีเกียร์อยู่ลูกหนึ่ง ไม่แน่ใจว่ามันเป็นตัวที่เค้าเอามาแปลงใส่คอมมอลเรลหรือป่าว

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    รายละเอียดอื่นๆลองถามเพี่มมาดูครับตอบได้จะช่วยตอบให้ครับ

3. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    มาเก็บความรู้ครับ คุณแบ็งค์สุดยอดเลย....

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อยากได้เกียกะเขาบ้างจะได้ยาวๆ อิอิ

5. บอกไปดิว่าเคยขายไปลูกไม่กี่พัน ฮ่ะๆๆๆๆๆๆ

6. pandabank

2,427
    4
    0

เออ....อิอิ.....

สมัยที่ยังไม่ฮิตกันผมขายไปลูกละไม่เกิน 6000 ครับ

นึกแล้วเสียดาย

ตอนนั้นประกาศขายแทบตายก็ขายไม่ออก.....อิอิ.....

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    vg น่าโดนครับ

แล้วมันต้องเจาะทุกรุ่นเลยเหรอครับ

8. pandabank

2,427
    4
    0
    ของโตโยต้าไม่แน่ใจครับ

แต่ของตัวอื่นต้องเจาะหมดครับ

9. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ตอนนี้ 20,000 ฿ คับ อิ อิ

ปล.ช้ำจิงๆคับ

10. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แพงจิงๆ

11. benzsay

7
    0
    0
    ขอบคุณคับสำหรับข้อมูล รบกวนอีกหน่อยคับ
    แล้วพอจะทราบว่าร้านไหนรับทำ เอาแบบงานเนียนๆเลยครับ แล้วต้องใช้งบโดยประมาณสักเท่าไรคับ

12. pandabank

2,427
    4
    0
    ล่าสุด(เมื่อวาน)เพิ่งคุยกับรุ่นพี่ในกลุ่มมา

เพิ่งแปลงเกียร์ VG ใส่กับเชฟคอมมอลเรลมาครับ

พี่เขาบอกว่าราคาเกียร์ 15000 ค่าทำ+ตัดต่ออีก 5000

จบที่ 20000 ครับ ส่วนที่อื่นผมไม่รู้ราคานะครับว่าเท่าไร

13. benzsay

7
    0
    0
    แล้วร้านที่ทำอยู่แถวไหนคับ พอจะแนะนำได้มั๊ยคับ ขอบคุณคับ

14. pandabank

2,427
    4
    0
    เรื่องร้านทำไม่แน่ใจครับ

แต่ที่ได้ยินมาเห็นบอกกันว่าอยู่แถวโรงพยาบาลหัวเฉียวครับ

ยังไงใครรู้ช่วยบอกลายแทงหน่อยครับ

15. benzsay

7
    0
    0
    คือรถผมเป็นวีโก้ 2500 ไม่มีอินเตอร์ มีปัญหาเรื่องเฟืองเกียร์ 5 ขาดบ่อย 2 ชุดแระ
    มีคนแนะนำให้ใช้เกียร์ 3000 แต่ก็ต้องใช้งบเป็นหมื่นอีก และพอดีว่ามี vg อยู่ลูกนึง
    ถ้าผมใส่ลูกนี้ลงไป ไม่รู้ว่าเครื่อง 2500 ตัวไม่มีอินเตอร์ มันจะพอไปได้หรือป่าวคับ เพราะส่วนมากเค้าจะชนกะเครื่อง 3000

16. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    ติดตามอย่างใกล้ชิด

17. charnchai@shop

charnchai@shop New Member Member

113
    1
    0
    มาหาข้อมูลจากอาจารย์แบ็งค์คร๊าบ

18. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    แล้วเกียร rx 7 ตัว fd แปลงใส่ไททั่นได้ไหมครับพอดีมีเพื่อนจะให้ครับ

19. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    มารอเป็นเพื่อนครับ ความรู้ๆ

20. tingly18

tingly18 New Member Member

11
    0
    0
    เกียร์VGเหมือนกับRB25ครับแต่ต้นจะหนักกว่านิดนึงไส้จะทนกว่าหน่อย

เห็นช่างบอกมาแต่ตอนนี้ราคาพอๆกันเลยเพิ่งได้มาลูกนึง20000

21. pandabank

2,427
    4
    0
    อยากอึดอยากทนต้องเอาเกียร์ 25 มาเรียงใหม่ครับทนสุดๆลองทำมาแล้วครับ

22. charnchai@shop

charnchai@shop New Member Member

113
    1
    0
    ความรู้สุดยอดคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้