mio 4 valve

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย nung_ferio, 2 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nung_ferio

nung_ferio New Member Member

26
    0
    0
    ไม่ทราบว่ามีใครเคยเห็นบ้างป่าว ไม่ใช่วาวล์spark135นะครับ เป็นฝาส้รางใหม่ ไม่รู้ใส่แล้วจะวิ่งดีป่าวใครมีข้อมูลก็มาช่วยหน่อยนะครับ เมื่อก่อนเห็นร้านไล้ ห้วยขวางนำมาขายใช่หรือป่าวครับพอดีได้ข่าวมาอีกที

2. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    รู้ว่ามี ขายแต่ยังไม่เคยเห็น ใครทำมาใส่เลย

3. nung_ferio

26
    0
    0
    ใส่แล้วมันจะวิ่งกว่า2วาวล์โตป่าวอะครับ

4. แรง................

ฝา4วาวล์ ต้องแรงกว่า2วาวล์ แน่นอน ฝา4วาวล์มีมา2-3ปีแล้ว แต่ในสนามไม่ให้ใช้มันผิดกติกา เคยมีคนทำแต่ระเบิด แต่ไม่แน่ใจว่าไล่ผ่านหรือยัง:cool:

5. nung_ferio

26
    0
    0
    4วาวล์แต่แคมเดี๋ยวอะดิ มีคนบอก2วิ่งกว่าอะครับไม่รู้จะเชื่อใครดี

6. การันตี

สปาค135ของพี่โรจน์ ยังแรงเลย ยังทันโซนิค2วาวล์ของน้าชาติ เช้าวันอาทิตย์ตัดใหม่ อู่108

7. foryou

foryou New Member Member

32
    1
    0
  8. ฮุฮุ

จะเอาไรกับรถน้าชาติละครับ
    สปาค์พี่บี้หรอ ก็แรงน่ะแต่พี่โจรน์ยังทำไม่ดีสำหรับ 108

9. กำปัจจัยง่ายๆๆของการทำงานของเครื่องยนต์ 4 จังหวะ อากาศดี น้ำมันคล่อง ไฟดี ท่อดัง แค่นี้ก็วิ่งได้แล้ว
    แต่จะทำให้วิ่งดีหรือเปล่าก็ไม่รู้น่ะ
    แต่ความคิดของเราคิดว่าการทำงานของ 2 วาล์ว จะเรียกรอบต้นตัวดีกว่า4วาล์ว แต่รอบปลายก็จะดีเท่ากับพวก 4 วาล์ว แม้อย่างนั้นก้ตามน่ะขึ้นอยู่กับเราไล่ไปในทิศทางที่ถูกต้องหรือไม่ มันอยู่กับวาว์ลอย่างเดี่ยวคงเป็นไปไม่ได้หรอ มันมีองค์ประกอบหลายๆๆอย่างละครับ เช่นพวก คาบรู แคม กล่องไฟ ข้องเวียง
    สลักยึด น้ำหนักรถ ลูกปืนและระบบ หล่อลื่นของรถเรา

เราว่า นายตั้ม คงให้คำตอบนายได้ชัดกว่าเรา

อิอิเจอกันตัดใหม่ อู่ 108 วงแหวนสาย1

10. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    แต่แถว..นนท์..ร้านติ..นนท์ทบุรี..ทำ SONIC วิ่งดีเหมือนกัน..เวลาในคลอง5ได้ 12.4-12.5 สองวาวล์นะครับ...คุณคิดว่าเวลาเท่านี่วิ่งดีเปล่าครับ

11. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    12.4 _12.5 ก้อถือว่าวิ่งเลยนะคับ

12. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    ตอนนี้โซนิก2วาวล์ของน้าชาติวิ่ง12อ่อน 4วาวล์ของแดงบางทรายวิ่ง11.89(ก้าจำจุดไม่ผิด) 2วาวล์ccไม่ต้องวัดccส่วนใหญ่ไม่ต่ำกว่า250cc
    4วาว์ลถูกจำกัดccอยู่ที่160cc 4วาว์ลน่าจะมีข้อได้เปรียบอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้