ไฟหน้า nv และ ล้อแม็ก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย PirushJamm, 15 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PirushJamm

PirushJamm New Member Member

49
    0
    0
    อยากถามว่าไฟหน้า nv ที่เป็นไฟกลม สั่งซื้อแต่ตัวไฟได้มั้ย ไม่ต้องเอาทั้งหน้าตัดมาทำเอาแต่ตัวหลอดมาแปลงใส่ไฟเบ้าได้มั้ยครับ แล้วราคาเท่ารัย ทั้งตัวไฟหน้าและไฟมุม สั่งที่ไหนได้บ้าง

แล้วล้อแม็กขอบ 15 พอดีจะมีพี่ที่สนิทกันยกให้ผม แต่มันแตกไปข้าง ถ้เอาไปซ่อมแล้วเอามาใช้จะดีไหม หรือซ่อมแล้วไปเทิร์นเอาใหม่ หรือ ไม่ต่องซ่อมเอาไปเทิร์นทั้งที่แตกอย่างงั้นเลย

ขอความคิดเห็น จากผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. 1. ถามเสี่ยเบิ้ม เลยแกขายอยู่ ราคากันเอง
    2. มีรูปไหม๊คับ ว่าแตกแค่ไหน ถ้าสาหัส อย่าไปซ่อมเลยคับ แต่ถ้าแค่ก้านแตกซี่เดียว สมมุติมี 6 ก้าน พอซ่อมแล้วใช้งานได้คับ สุดท้ายแล้วแต่กำลังทรัพย์เราคับ

3. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    เรื่องไฟหน้า ลองดูในหน้าซื้อขายอ่ะ พี่ๆขายอยู่ ลองสอบสอบดูครับ
    เเต่อยากได้ชุดไฟหน้าของตัวนอก ไม่ว่าจะเป็นไฟกลม หรือไฟเท ถ้าไม่เอาหน้าตัดซอก ก็สามารถทำได้ครับ โดยต้องเปลี่ยน รายการดังนี้

1. ไฟหน้าตัวนอก รุ่นที่เราต้องการ (กลม หรือ ไฟเท เเล้วเเต่ชอบครับ)
    2. ไฟเลี้ยว
    3. คิ้วใต้ไฟ
    4. กระจังหน้าตัวนอก มีหลายรุ่น (ลองดูครับว่าชอบแบบไหน)
    5. ฝากระโปรงตัวนอก

แค่นี้ครับ เเล้วก็จับใส่เลย ไม่ต้องตัดต่ออะไรครับ
    ลองศึกษาดูครับ ของมีหลายอย่าง หลายรุ่นครับ ขอให้สนุกกับการแต่ง NV ครับ ^^

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  5. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ถ้าจะเอามาใส่กับรุ่นไฟเบ้าต้องแปลงกันนิดหน่อยครับ :)

6. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    อิอิ ผม ลืมถามว่า ไฟเก่าเป็นรุ่นไหน

ถ้าเป็นไฟเบ้า ก็ตามพี่ดิวเลยครับ^^ :)

7. NV_FC

NV_FC New Member Member

31
    0
    0
    เก็บข้อมูลๆ ....:)

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไม่นิดอะฮะ ต้อง ผ่าตัดบางส่วน เหมือนฝ่าตัดแปลงเพศเลยครับ :D อิอิ

9. sowa

sowa New Member Member

28
    0
    0
    มาโจรกรรมข้อมูลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้