เพื่อนๆใน HLC ทำอะไรมีกิจการอะไรกันบ้างคับ จะได้ไปอุดหนุนกัน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย na_mme, 3 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ของผมมีกิจการขายของกินนะคับ ชื่อโชกุนหมูทอดซอสญี่ปุ่น

วันที่ขายก็มี วันพุธ ตลาดไฟฟ้าบางกรวย วันพฤหัส ตลาดรวมยางตรงข้ามแบงค์ชาติ

วันศุกร์เปลี่ยนแนวเป้นทอดมันปลาหมึกคับ ส่วนเสาร์อาทิด ก็ ขายที่สวนจตุจักรคับ

แถวกองอำนวยการตลาดนัดที่มีของกินขายเยอะ (เสาร์อาทิดยามเย็นขายของเสร็จก็จิบเบียร์มองสาวๆคับ สาวเยอะมาก)

ใครทำอะไรมีกิจการอะไรก็บอกกันได้เน้อ

ปล.... ใครมีเบาะเดิมๆของไมตี้เอ๊กซ์ขายบ้างคร๊าบบบบ ไปถามราคาหุ้มใหม่ล่อไปสองพันกว่าไม่ไหวๆ

2. ผมพนักงานรัฐวิสาหกิจอะคับ

3. หลักๆก็ข้าวสารครับ แล้วก็มี ถุงพลาสติก อาหารสัตว์ ปุ๋ย ถ่าน เกลือ ยาฆ่าแมลง ยาฆ่าหญ้า

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ผมพึงจะขาย ข้าวหมูทอด ขายกล่อง ประมานนี้

ขายอยู่หน้าศาลแพ่ง-กรุงเทพใต้ ถ.เจริญกรุงครับ

(รายได้เสริมเก็บตังซื้อ โมเดล6 TD06 อิอิ)

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ผมเรีย อย่างเดียวเลยคับ

6. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    พี่เอ๋ พี่เอาข้าวสารกับยาฆ่าหญ้าไว้ใกล้กันป่าว นิ

7. เรียอย่างเดียวหรอหมู๋

8. เปิดบริษัททำเกี่ยวกับของ พรีเมี่ยม เช่น กระเป๋า กระบอกน้ำ กระติ๊กน้ำ พวงกุญแจ และอื่นๆๆ
    และอาบน้ำครับ อันนี้วางมือแล้ว 55555
    ตั้ม ทอมแคท

9. m&m-HLC

m&m-HLC New Member Member

367
    1
    0
    พนักงาน บริษัทครับ ทำธุรกิจเกี่ยวกับเครื่องใช้สำนักงาน
    ส่วนที่บ้านรับทำสิ่งพิมพ์ทุกชนิด+กับขายสารปรับสภาพดิน ตรา มิกซ์ไดนาไมท์ ใครสนใจ นำไปทนลองหรือเป็นตัวแทนติดต่อได้ครับ.......

10. ฉันเป็นลูกจ้างเค้า :sad:

เค้าจะเลิกจ้างฉันแระ :cry:

ฉันเอาเวลางานไปแต่งรถ :car:

และเล่นแต่Facebook :playball:

สุดท้ายชอบหนีงานไปกินเบียร์ :beer:

11. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    เป็นช่างซ่อมบำรุงของ PTT NGV
    เลิกงานก็ช่วยแฟนขายผักที่ตลาดบางบัวทอง
    ตอนดึกไปหารายใด้เสริมแถวคลองหลอด5555

12. ^TK^@HLc

2,867
    26
    0
    VERY GOOD

13. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    เลียอย่างเดียวเลยนะพี่หมู

14. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    อันนี้คือการใช้ชีวิตกับงานได้สนุกเลย.......

15. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    รับราชการครับ

16. เกี๋ยวกับโทรศัพท์มือถือ

17. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ช่วยงานในร้านอาหารเล็กๆของพ่อครับ...

18. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลูกจ้าง เขาครับ

19. ร้านมันแคบ ทำไงได้ 555+

20. ^TK^@HLc

2,867
    26
    0
    ผมก็ลูกจ้างโตโยต้า ครับ เมียกำลังจะเปิดร้านกิ๊บช๊อบ ประเภท โดเรม่อน หมีพู คิตตี้ ไรเงี้ย สั่งได้นะครับ อยากได้แบบไหนอะ

21. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    แถวไหนครับ จะฝากตุ๊กตาไหมพรมเมียทำไปขายด้วย...

22. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ลูกจ้าง..จ้า..ควบคุมเครื่องทำความเย็น..ที่..mrg..จ้า

23. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    มีตุกตายางไหมอ่ะ เค้าอยากได้
    ลืมกระทู้ ผม รับราชการครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2010
  24. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    555+

25. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    หุหุ ผมอนางอเจ้าของธุรกิจร้อยล้านครับแต่ตอนนี้เป็น ลูกจ้างเค้า

26. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    หอพักคับ สนใจห้องพักย่านนวนคร ติดต่อได้คับ

(ติดหอ เป็นร้าน คาราโอเกะ 4 ร้าน เรียงเลย อิอิ)

27. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    จัดนักเด็ก พวกนักฉึกฉา ให้ด้วยป่าวอ่ะ........ชั่วคราว ค้างคืน.........อิอิ

ผมทำ .......ประกันรถยนต์

28. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    Photographer & Graphic Design

29. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    Production Supervisor .... (เป็นลูกจ้างคับ มนุษย์เงินเดือน ^^) ทำเกี่ยวกับผลิตอ่าง จากุชชี่ กะ ตู้อบไอน้ำคับผ้ม

วันอาทิตย์ ช่วยธุรกิจส่วนตัวที่บ้านคับ ค้าขายขนม ^
    ^

30. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เปิดศูนย์รับบริจาคของไปให้เด็กๆๆในป่า
    กับโครงการลุยป่าไปช่วยน้อง...
    ปีนี้พบกันที่ ศูนย์การเรียนรู้ลาซาล และรร.บ้านสาละวะ อำเภอสังขละ กาญจนบุรี
    4-5-6 ธันวาครับ 4*4 BY HILUX LN 106

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้