สายคล้องกล้องสำหรับตากล้องนักซิ่ง ใกล้คลอดแล้วครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ton@CityMania, 3 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขออนุญาติพี่เก่งโพสใน rcw เนื่องจากเคยลงไว้นานแระ น่าจะเกือบปี หรือว่าปีนึงแล้วก็ไม่รู้จำไม่ได้
    ที่เคยทำสายเบลท์ takata ให้เป็นสายคล้องกล้อง ผมได้ทำการทดสอบความคงทน วัสดุ และอื่นๆแล้ว
    ผลที่ได้คือ 1. สีซีดง่าย 2. สายยุ่ยเร็ว 3. ขาดง่าย เพราะมีอายุการใช้งานต่ำ

ซึ่งทำให้ผมหายเงียบไป แต่ว่า ยังไม่ได้ล้มเลิกโปรเจค ยังคงมีสมาชิกอยู่หลายท่านที่ติดต่อหลังไมค์
    ผมหาเจ้าสายคล้องกล้องนี้หลายยี่ห้อ ซึ่งจะบอกว่า หายากที่สุด เพราะสีเขียวแบบ takata ไม่ค่อย
    มีในท้องตลาด มีแต่สีเขียวแต๋วแตก หรือไม่ก็เขียวขี้เป็ดไปเลย จนบัดนี้ พอหาได้ใกล้เคียงที่สุด
    เป็นงานเกาหลี เป็นสายคล้องกล้องที่ช่วยทำให้คล้องได้เบาขึ้น วัสดุใช้ได้เลยมีการยืดหยุ่นและนุ่มสบาย
    ไม่บาดคอเวลาคล้อง

ทำเอาขำ ไม่ได้ทำเป็นธุรกิจ เอาไว้เก็บ หรือไว้ใช้สำหรับคนที่บ้าแต่งรถ แล้วดันบ้าซื้อกล้องมาใส่กันเล่นๆด้วย

แต่ว่า อาจจะต้อง สั่งกันหน่อย เพราะมีทั้งแบบไม่มีโลโก้ และมีโลโก้ canon และ nikon ด้วย

ใครอยากซื้อมาทำเองก็ได้นะครับ ไม่ว่ากัน แต่ถ้าใคร ขี้เกียจเสียเวลา
    1. หาสายคล้องกล้อง ซึ่งยี่ห้อนี้หาได้ไม่ยากและไม่ง่าย
    2. ทำอาร์ม takata หรือยี่ห้ออื่นๆ
    3. เสียค่าน้ำมันรถ
    4. หาร้านเย็บ
    5. เก็บงานต่างๆ
    6. หากล่องใส่

ก็มาสั่งจอง กันได้ครับ พร้อมส่ง ราคา ( ใบธนบัตรสูงสุดของไทย ) อย่ามาฮา เป็น แบงค์กงเต๊กมาหล่ะ :p

ซึ่งตัวนี้ได้ทำการทดสอบแล้ว ผ่านนะ ตอนนี้คงต้องสั่งจองทาง pm มาก่อน พร้อมบอกยี่ห้อที่อยากได้ หรือไม่ระบุยี่ห้อ

ขอบคุณเพื่อนๆพี่น้องทุกท่านที่ติดตาม

ปล. อาจจะไม่ใช่มีแต่ takata ตอนนี้กำลังทดสอบยี่ห้ออื่นๆอยู่ครับ เช่น sabelt simpson ฯลฯ อิอิ :D

แก้ไขล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2011
  2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อยากได้ ๆๆๆๆ

3. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ไอเดีย ... บรรเจิดดด !!!!

4. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    โอ้ว น่าสนๆ แพงไหมเอ่ย ?

5. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เอา คับพี่

จัดเร้ยยยยย ^^

6. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    ไอเดียบรรเจิดดีครับ

7. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    แจ่มเลย

8. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ใบธนบัตรสูงสุดของไทย = ราคา 1000 บาท พร้อมส่งครับ ขอบคุณครับ

9. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    รอดูซิมสันคร๊าบบบ

10. เฟี้ยวอ่ะ

11. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ของดี ราคาย่อมเยา

12. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    แพคกิ้งแล้ว :D :D :D

ใครอยากทำเองปรึกษาได้ครับ หรือขี้เกียจทำ ก็สั่งได้เลยครับ ของเริ่มส่งกันแล้ว :D 086-880-0770

แก้ไขล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2010
  13. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    จัดแล้ว 1 เส้น ท่าจะทำให้ถ่ายสวยขึ้นอีกเป็นกอง เกี๋ยวกันไหมเนี่ย เหอะ เหอะ ถ่ายไม่สวยแต่เท่อะ......:sad: ขอบคุณสำหรับการส่งแบบสายฟ้าแล่บนะครับ คุณต้น

14. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    ยินดีครับ ก็บอกแล้ว บ้านผมติดไปรษณีย์ อิอิ

15. ติดเยอะไหมต้น ต้องไปเลิกป่ะ 55555

16. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    ซะงั้นนะ... หายหน้าหายตาเลยนะเสี่ย

17. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    หล่ออ่ะ!!

18. เสี่ยเสออารายกัน คิดถึงอยู่ๆ แล้วเจอกัน เทคเปิด27นี้

19. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    เทคไม่เปิดแล้ว ตอนนี้เทคปิด เพราะใช้แคมไม่มีเทคอ่า 555

20. เอาหน่า............

21. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    วันนี้ไปคลอง5 มั้ย ฮะ อยากเห็นของจริง ก่อนอ่ะครับ

22. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวยอยากได้ครับ รบกวนขอรายละเอียดทาง PM คับสนใจครับ ใส่แล้วถ่ายรูปสวยเหมือนคุณต้นไหมครับเนี่ย ผมเอาแคนนอนครับ

23. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    น่าใช้คับ

มี SONY หรือไม่ก็แบบไม่มียี่ห้อกล้องมั้ยคับ TAKATA เพียวๆ

24. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    ได้ของแล้วนะครับคุณต้น เนียนจริงๆๆ สวยๆเลย ไม่เจ็บคอด้วย ใครที่ใช้บอดี้ FF ผมว่าสบายคอขึ้นเยอะ ถ่ายรูปสวยขึ้นอีกเป็นกอง ..........

25. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    GOOD!!!!!!

26. เพิ่งถอย D90 มา ยังนึกถึงสายคล้องคออยู่เลย จำได้ๆ เด๋วอุดหนุน 1 อัน

27. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    Very Cool!

28. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    พี่ต้นครับ เอกขอสั่ง TAKATA CANON 1 เส้นอะครับพี่

รบกวนของเลขบัญชีหน่อยค๊าบ จะโอนตังไปให้

ขอบคุณครับพี่ ;););)

29. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    หาอยู่เหมือนกันครับ แต่ว่า มันไม่มีเนี่ยสิ เหอๆ

30. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมรบกวนด้วยเหมือนกันครับ อยากได้ Takata canon ครับ อยู่ที่สงขลาเหมือนน้องเอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้