++ Hankook R-S2 ยังน่าใช้มั้ยครับ?? ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 1 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    พอดีสนใจเพราะตอนนี้ราคาไม่แพง และเกรดมันค่อนข้างสูงในระดับราคาเดียวกัน (เท่าที่เห็นในเว็บ ตอนนี้ราคามันประมาณเส้นละ 2500 ไซส์ 195/50/15 และถ้าจำไม่ผิด สมัยออกมาใหม่ๆมันสามารถเทียบได้กับพวก AD07 RE01R เลยใช่มั้ยครับ?) แต่อยากถามคนที่ใช้ยางรุ่นนี้อยู่ (หรือใครที่มีข้อมูล) ว่าคุณภาพเป็นยังไงบ้าง คิดว่าตอนยางใหม่ๆมันน่าจะดีอยู่แล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าใช้ไปซัก 1 ปีหรือ 2 ปีแล้วจะเป็นยังไงบ้าง เช่น เนื้อแข็งเร็วมั้ย กลัวน้ำขนาดไหน หรือมีข้อดีไม่ดียังไงบ้าง ซึ่งเรื่องที่ผมกลัวคือการใช้งานในระยะยาวครับ

ผมใช้วิ่งถนนเป็นหลัก ตอนนี้ใช้ RE01R ดอกยังพอเหลือแต่วิ่งมาเยอะแล้ว เลยอยากได้ยางที่มีคุณภาพใกล้เคียงกับของเดิม จะไปเล่น RE11 หรือ AD08 ก็สู้ราคาไม่ไหว Goodyear RS-Sport ไซส์ที่ต้องการก็ไม่มีของซักที Federal 595 RS-R ก็ Treadwear น้อยเกิน ไม่น่าเหมาะกับการใช้งานของผม ส่วน Hankook R-S3 รุ่นใหม่ที่ออกมาเท่าที่ได้ยินมาราคาอยู่ประมาณ 3 พันกว่าบาท แต่ไม่รู้ว่ากว่าเท่าไหร่

ยังไงต้องรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ หรือใครมีร้านขายยางรุ่นนี้ราคาไม่แพงก็ทิ้งเบอร์ไว้ให้นิดนึงก็ได้ (PM ก็ได้) จะได้ลองโทรเช็คราคาหลายๆที่

ขอบคุณครับ

2. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ใช้อยู่ครับ ทั้ง วิ่งถนน วิ่งเล่นในสนาม ราคากับคุณภาพถือว่า ใช้ได้ครับเทียบกับราคา

ถูกกว่า RE11 และ AD08 กว่าครึ่งค่าเทรดแวร์มากกว่าทั้งสองตัวแค่ 20

แต่ใช้ประมาณปีนึง หอนแล้ว

ลองหาเบอร์ นิค hankook ในนี้เว็บนี้ดูครับผมซื้อ 2 พันนิดๆ

รู้สึกว่า RS-3 จะออกมาแล้วแต่ไม่รู้ราคา และไม่รู้ว่ามีของยัง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:46:19 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:45:43 ----------

ใช้อยู่ครับ ทั้ง วิ่งถนน วิ่งเล่นในสนาม ราคากับคุณภาพถือว่า ใช้ได้ครับเทียบกับราคา

ถูกกว่า RE11 และ AD08 กว่าครึ่งค่าเทรดแวร์มากกว่าทั้งสองตัวแค่ 20

แต่ใช้ประมาณปีนึง หอนแล้ว

ลองหาเบอร์ นิค hankook ในนี้เว็บนี้ดูครับผมซื้อ 2 พันนิดๆ

รู้สึกว่า RS-3 จะออกมาแล้วแต่ไม่รู้ราคา และไม่รู้ว่ามีของยัง

3. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    RS-2 treadwear 200 ใช้อยู่เช่นกันครับ เทียบราคากับคุณภาพผมว่าผ่าน ซื้อมา2ชุดที่งานมอเตอร์เอ็กซ์โปรสิ้นปีที่แล้วเส้นละ 1900 เองครับ(195-50-15ยางปี09) สิ้นปีนี้ว่าจะไปดูอีก

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใช้อยุ่เหมือนกันครับ

ผมว่าคุณภาพโอเคเลย สำหรับราคาเท่านี้

ใช้มาปีกว่าแล้ว ก็ยังไม่หอนอะไรนะ

เกาะใช้ได้ เจอน้ำมีอาการนิดหน่อย

5. ตกลง หอนเร็ว หรือ หอนช้าครับ มีเพื่อนๆ คนไหนใช้อีก ช่วยมาแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้ T1R อยู่ ใช้มา 6-7 เดือน ดอกจะหมดแล้วววววว

6. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    rs3ยังไม่ออกมาถึงไทยมั้งคับ ขอบ15มีเบอร์เดียว 225 ครับ ถ้าผมจำไม่ผิด รุ่นพี่ได้ลองแล้วแหล่มมาก แต่เบอร์ยางค่อนข้างจำกัด
    ขอบ16ก็ไม่มีt\ trade wear 100 หน่อยๆเอง

7. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    RS-3 ก็น่าใช้นะแก๊ป tradำware 140 เอง

8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คุ้มครับ

9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

ใครมีความเห็นอะไรอีก เล่าให้ฟังหน่อยนะครับ

10. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ส่วนตัวไม่ค่อยเชื่ออะไรกับ Treadwear มันซักเท่าไหร่ ยางเกาะๆ แต่ treadwear สูงๆ มันก็มีให้เห็นบ้าง

Hankok RS-2 เคยใช้อยู่ช่วงนึง บอกได้เลยว่า "ฟรีหมดใจ ไปหมดเกียร์" ......คงไม่ต้องบรรยายนะแก๊ป~

ตอนนั้นก็หลายปีแล้ว ไม่รู้ว่าเปลี่ยนไปรึยัง

พาดพิง Hankook V12 Evo ตัวท๊อปหน่อย ใส่ Ranger ก็สงสัยว่า Duratorq มันจะเยอะไปหน่อย ฟรีเล่นได้ตลอดเวลา

ยางถนนที่เคยใช้แล้วประทับใจสุดเป็น T1R แห้งดี เปียกโคตรดี กลางโค้งเจอแอ่งกับความเร็ว 160 ก็แทบไม่มีอาการเลย

ผิดกับ Falken ที่เจอน้ำเมื่อไหร่......ได้เรื่อง.......~

ลองมองยางเนื้อดี ลายไม่สวย แถมผลิตไทยอีกตัว คือ.....

Michelin Pilot Sport 3 เห็นหลายๆคนที่ลองบอกว่าดีกัน ราคาน่าโดนมาก

11. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ไม่เคยใช้
    แต่ช่วยดันครับ

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มาหาความรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้