จำเป็นต้องตั้งศูนย์ล้อหลังหรือเปล่าครับ??

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kanamoo, 2 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kanamoo

kanamoo New Member Member

11
    0
    0
    ถ้ามีการถอดสวิงอาร์มหลังออกมา หลังจากประกอบกลับคืนแล้ว จำเป็นต้องตั้งศูนย์ล้อหลังหรือเปล่าครับ?? ขอบคุณครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เป็นผมตั้งครับเเต่ไม่รู้ว่าจะจำเป็นรึเปล่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2010
  3. spoon_ek

spoon_ek New Member Member

35
    0
    0
    ถ้ามีการถอดปีกนก หรือ อาร์มด้านหลัง เปลี่ยนโช้คอัพก็ควรจะตั้งครับ
    ถ้าเปลี่ยนแค่ล้อแม็ก สลับยาง อันนี้ไม่ต้องหรอครับ

แถวบ้านผม ตั้งเฉพาะล้อหน้า หรือ 4 ล้อ เค้าคิดเท่ากันครับ ก็เลยตั้งมันหมดเลย

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ควรตั้งครับ รถวิ่ง 4 ล้อ ถ้าล้อหลังเพี้ยน มันก็พาวิ่งไม่ตรงอยู่ดี

ตั้งย่อมดีกว่าไม่ตั้งอยู่แล้วครับ

ถ้าร้านที่ตั้งศุนย์แค่ 2 ล้อ ก็เปลี่ยนร้านครับ ราคาไม่หนีกันเท่าไหร่หรอกครับ

5. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    ตั่งก็ดีนะครับ ผมว่าล้อหลังก็จำเป็น

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ข้างหลังต้องตั้งครับ เพราะต้องปีกนกที่ยึด swing arm กับตัวถังด้านหน้าล้อ ถ้าก้มไปดูมันไม่ได้ fix ตำแหน่ง รูมัน slide ได้เล็กน้อย ก็คือเอาไว้ปรับมุมโทอิน โทเอ้า
    ซึ่งน่าจะเพี้ยนไปถ้าถอดออกมา ถ้าไม่ตั้งจะกินยางด้วยครับ
    ค่าตั้งเป็นราคาเหมา 300 - 500 บาท แล้วแต่ความหรูของร้าน ไม่ต้้งข้างหน้าด้วย เขาก็ไม่ลดราคาให้
    แต่ช่างจะเหนื่อยน้อยลงจน เคยชิน

7. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    ตั้งแต่ข้างหน้าอย่างเดียวมาตลอด วันนี้ต้องเอาไปตั้งล้อหลังแล้วเรา เฮ้อ เพิ่งรู้ ขอบคุณความรู้ดีๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้