รถสตาทร์ติดยาก ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Duang@Hlc, 22 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    รถ ไทเกอร์ ดีโฟดี เครื่อง 3.0 ของพ่อผม
    อาการคือตอนสตาทร์ลากยาวมาก จนบางทีแบตอ่อน
    แต่ถ้าสตาทร์ติดตอนเช้าครั้งนึงแล้ว ครั้งต่อไปของวันก็สตาทร์ง่าย
    อาทิตย์ที่ผ่านมา
    ได้เปลี่ยนแบต กันไดสตาทร์แล้ว อาการก็เหมือนเดิม
    ใครเคยเป็นช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ

2. วาวล์ยัน ล้านเปอร์เซ็นต์เพิ่งเป็นครับตามที่คุยกันไว้อะจ่า
    เพราะแบตก็เปลี่ยนแล้ว ไดชาร์ก็เปลี่ยนแล้ว ฟันธง5555
    ตั้ม ทอมแคท

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อาการนี้ไม่เคยเป็นครับจ่า....แอร์โฟว์ ลองทำความสะอาดดูรึยังครับ

ดันรอผู้รู้ท่านต่อไปด้วยครับ

4. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    อยู่ตรงไหนครับพี่มุ๋ย 555+ น่าสงสัยเหมือนกัน เพราะน้ำมันเครื่องเยิ้มตรงลิ้นปีกผีเสื้อ ด้วย

5. Duang@Hlc

3,924
    19
    38
    ขอดูที่แก้ไขง่ายๆก่อนน่ะพี่ตั้ม 555+

6. ฟันผมอีกและ
    ไม่เคยเป็นเลยไม่รู้ รู้อีกที เปลี่ยนเป็นเจแว้ว

7. ขอหั้ยเจออาการไวไวคับ

up up

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองเช็คแอรฺโฟ แล้วก็กรองโชล่าด้วยอะครับ

วันนี้โทรหาไม่ได้รับขอโทษด้วยนะครับเดี๋ยวพรุ่งนี้โทรหา

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:36:59 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:36:44 ----------

ลองเช็คแอรฺโฟ แล้วก็กรองโชล่าด้วยอะครับ

วันนี้โทรหาไม่ได้รับขอโทษด้วยนะครับเดี๋ยวพรุ่งนี้โทรหา

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ถ้า รถไม่ได้ไ้ ปรับแต่งเครื่องยนต์ น่าจะเกิดจากแรงอัดในกระบอกสูบ ไ่ม่มีกำลังอัด น่าจะต้องเข้าร้านเทสปั๊ม ครับ

10. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    มาช่วยดันต่อไปครับ เคยเป็นแต่สตาทไปแล้วไม่ได้ยินแม้แต่เสียงไดสตาท เงียบกริบ นานๆ จะเป็นทีครับ

11. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อยู่ตรงท่อจากกรองอากาศเข้าเครื่องครับ ลองถอดออกมาดู มันจะอยู่ด้านข้างหน้าตาจะคล้ายๆก้านไม้ขีดไฟ ตรงปลายจะเหมือนหัวไม้ขีดไฟ

นั่นแหละตัวเซนเซอร์ ถ้าสกปรกลองเอาทิชชู่หรือสำลีนุ่มๆ เช้ดเบาๆให้สะอาดใสๆ เหมือนเิดิม

ถ้าไม่หายลองดูกรองโซล่าอย่างแมนว่า....หรือถ้ายังไม่หายอีกก็ลองดู SCV ด้วย ลองถอดมาทะความสะอาดดู

12. Duang@Hlc

3,924
    19
    38
    รับทราบครับพี่มุ๋ย เด๋วไงพรุ่งนี้จะลองถอดดูครับ
    ว่าแต่ ไอ้SCVมันอยู่ตรงไหนอ่ะพี่

เหอไอ้ที่พูดมาน้องขาวของผมไม่มีสักชิ้นเลย
    แล้วมันวิ่งได้ไงหว่า

13. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    แอบมาดูครับ

14. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ช่างประจำศูนย์หายไปไหนไม่มาตอบ...

15. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    นั่นสิพี่ต้น....^^

หายไวไวนะคับจ่า....

16. ตามอาจารย์ว้าเลยครับ

17. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    0 ฮอนด้า ได้ไหมครับบบบบบบบบบบบบบบ

18. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามจารย์มุ่ย ว่าเลยคับ

19. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    คันนี้เติมบี5 เป็นประจำด้วยหรือเปล่า....ถ้าเติม.....
    เช็ควาล์ว+หัวฉีดด้วยครับ แต่เอาไว้อย่างสุดท้าย เพราะมันแพง....55555

20. Duang@Hlc

3,924
    19
    38
    ช่ายเลย บี 5 พ่อผมเติมตลอดเลย แต่เช็คตามที่พี่มุ๋ยก่อนใช่ไหมครับ

21. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพๆ

22. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ใช้ B5 มานานซะด้วย เบื้องต้นก็ เปลี่ยนกรองโซล่าเติมน้ำยาล้างหัวฉีด เปลี่ยนชนิดน้ำมันเป็นดีเซลธรรมดา ใช้ไปน่าจะดีขึ้นครับ

23. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ขอพี่เป็นแบบเนียแหล่ะ เลยวางเครื่องใหม่เป็น 1j gte แก้ปัญหาง่ายสุดแล้ว เอิ้กๆ

24. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    ตามนี้ หายชัวร์ครับ 5555

25. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    เคยมีปัญหา ไฟเช็คเอนจิ้นโชว์บ้างไหมครับ น่าจะเป็นที่ตัว SCV Valve ครับ

26. tiger9179

tiger9179 New Member Member

156
    2
    0
    ใช้รุ่นเดียวกันเลยครับ ดีโฟดี 3.0 อาการจะเป็นว่าบิดกุญแจ สตาร์ทแล้ว ชึก เงียบ บิดกุญแจกลับ ทิ้งไว้แปบเดียว สตาร์ใหม่ ติดเลยครับ เลย งง งง ว่าเป็นจากอะไรแน่ น้อ...ประมาณว่าจอดทิ้งไว้ซักสอง ถึง สามวันแล้ว มาสตาร์ท ใหม่...อาการนี้เป็นเหมือน คุณจ่า ไหมครับ ที่ผ่านมาก็เติม บี ห้า แต่ไม่อยากจะโทษนะครับ รอท่านผู้รู้มา ไขปริศนา นี้ด้วยเถิดครับ

27. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    หายยังครับจ่า...เจอ SCV รึยังครับ......หรือไม่ก็ลองหาสมาร์ทเกจมาเสียบดูว่ามันขึ้นโค้ตอะไรไหม ถ้ามันขึ้นก็แก้ง่ายเลย ตรงจุด

ของ d4d เท่าที่รู้ในคลับเราก็มีตาบอลที่ใช้อยู่ ถ้าอยู่ใกล้ก็ลองไปเสียบดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2010
  28. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เสียบเมื่อไหร่บอกมู๋ด้วยนะ

ชอบจัง เรื่องเสียบ ๆ ไรกันเนี้ยยยยยยยยยยยยยยย 555+

29. Duang@Hlc

3,924
    19
    38
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

30. Duang@Hlc

3,924
    19
    38
    ไม่แน่ใจว่าเหมือนป่าว อาการหลักๆคือสตาร์ทลากยาวๆอ่ะครับ

สงสัยต้องไปเยือนฝั่งธนแล้วมั้งเรา

ไปเสียบกันหมู ช่วยผมเสียบด้วยน่ะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้