สอบถามผู้เคยใช้ RT100 วาง SR-20-DE ฝาขาวหลังหัก เกียร์ออโต้ครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย darkwilder, 31 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. darkwilder

darkwilder New Member Member

6
    0
    0
    มีใครเคยใช้ RT100 วางเครื่อง SR-20-DE ฝาขาวหลังหัก เกียร์ออโต้มั่งครับ
    อยากสอบถามความคิดเห็นจากผู้เคยใช้ครับ เพราะกำลังจะวางแล้ว หุหุ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    วางได้สบาย ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ

หาอู่ดีๆหน่อย

3. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ผมเคยใช้อยู่แต่เป็นเกียร์ธรรมดา ไม่มีปัญหาอะไรอย่างไงก่อนวางเช็คทุกอย่างเรียบร้อยแล้วควรเช็คแท็งค์น้ำมันเครื่องหน่อยว่าฝักบัวตันหรือไม่ การวาง SRจำไว้อย่างเครื่องตัวนี้จะวางเอียงจะไม่ตรงโครงสร้างเค้าออกแบบมาอย่างนี้ ผมวางไปไดกล่องปลดล็อครอบที่ 9 พันรอบวิ่งประมาณ ขาดเหลือ ไม่ตำกว่า 200 แน่นอนเป็นเครื่องที่มีความจัดจ้านและเหมาะกับ RT อย่างยิ่ง
    คำเตือน เครื่องมันจัดเฟืองท้ายจะขาดบ่อย

4. darkwilder

6
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ถ้าวางเสร็จแล้วจะเอารูปมาให้ดูนะครับ :)

5. darkwilder

6
    0
    0
    ไปๆ มาๆ ได้ลง 1jz-ge ครับ ได้เก็บงานกันบานแน่ๆ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้