ถามเรื่อง BMW 325i e36

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pui_lightdept, 14 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pui_lightdept

pui_lightdept New Member Member

178
    1
    0
    ตอนนี้ผมใช้ บีเอ็ม 325i e36 (รุ่นนกแก้ว)

ตอนนี้ ผมกำลังจาวางเครื่องใหม่

ไม่รู้ว่าจะวางเครื่องไรดี ระหว่าง 2J หรือ RB26 ดี

เพือนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำผมด้วยครับ
    :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2007
  2. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ถ้าอยากงานจบ ขับสบาย ประหยัดกว่าเครื่องเดิม อะไหล่ เพียบ ก็ 2j gte auto แต่ถ้าใจรักจริงๆ แนะนำ rb 26 dett ครับ มันเท่ห์มากๆ ลองถามใจคุณเองก่อน ว่าศัทรา ในเครื่องตัวไหนมากกว่า อย่าฟังคนอื่นมาก ถ้าใจเราชอบแบบไหน ก็ทำไปเลยครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมอยากขับเครื่องเดิมครับ where where is where where แล้ว ขับเครื่องเดิมๆ มันก็ดูดีนะ แต่ถ้าใจอยากแรง กำตังค์ ไปถอย เซฟ วาง j หรือ rb ไปเลย ราคาเดี๋ยวนี้ ก็ไม่แรงมากนะ เพราะถ้า 325 คุณ อยากขายขึ้นมาวันไหน ราคามันจะได้ไม่ตกมากๆ เพราะ ถ้าวางเครื่องไปแล้ว มันจะค่อนข้างขายออกยากเหมือนกัน

3. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ถูกต้องครับ ถ้าอยากวางจริงๆนะคับ เอาแบจบง่ายๆนะ 2jz-gte คับ แต่อยากเท่อยากสวยอยากใสอยากเด่น ต้อง rb26dett คับ แต่จบยากนะคับผมว่า ตอนนี้ e36 ผมก็วางเจโบอยู่ ขับสนุกดีคับ:D

4. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    ไม่รู้นะ ถ้าเป็นนะคับ ผมวางเครื่อง M Power
    เปิดฝากระโปรงโชว์ใครก็ไม่อายอ่ะ
    - ใครถามวางไรว่ะ
    - วาง M Power ว่ะ
    ฟังแล้วมันคนละ ฟิวล์ เลยนะครับ

แต่ไม่ได้ว่า ว่าเครื่อง J เครื่อง RB ไม่ดีนะครับ เครื่อง 2 ตัวนี้ดีเยี่ยมเลย
    แต่ถ้างบเหลือๆ วาง M power นี้สุดทีนเลยคับ
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

5. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    2jz อีกเสียงครับ

6. pui_lightdept

pui_lightdept New Member Member

178
    1
    0
    คันนี้ผมคงไม่ขายอ่ะคับ คงเก็บไว้ใช้เอง เพราะเป็นมรดกตกถอด มา
    แต่อยากทราบว่า อัตราเร่งมันต่างกันมากมั้ย ระหว่างเครื่อง J กับ RB
    แล้วราคา เครื่องเจ กับ RB มันต่างกันมากเปล่าคับ

7. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    เดิมๆก็สูสี

J มีแรงตั้งแต่รอบต่ำ ใช้งานในเมืองดี
    RB ต้องรอรอบสูงนิดนึง ซิ่งๆนี่มันส์

ถ้าโมต่อ J กินขาด ในงบที่เท่ากัน

8. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    2 J GTE ครับ เกียร์แล้วชอบ ผมว่าหาที่วางง่าย อะไหล่เยอะ พิมพ์นิยม โมไม่ยากอู่ที่ทำมีเพียบ

9. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    ถ้าตีนหนักเลือก j
    rbสวยงามอ่อนหวานซ่อนเล็บ

10. pui_lightdept

178
    1
    0
    แล้วเรื่อง พวก ชุดแต่งอ่ะคับ (ชุดแต่งที่มาจาก สำนัก กับชุดแต่ง นอกสำนัก ราคาต่างกันมากมั้ยครับ ท่าเที่ยบ ราคา มือ 2)

11. pui_lightdept

178
    1
    0
    ก่ะว่าจาลงชุดแต่งแท้

12. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ถ้าเงินถึงแนะนำ M POWER ครับ หรือถ้าอีกใจก็ เจดีกว่า จะได้จบๆไป

13. POP Is De@d

POP Is De@d New Member Member

65
    0
    0
    ถูกครับ เงินถึง ใจถึง M ไปเลย

14. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    M POWER ครับ ถ้างบเหลือ.... แต่ไม่รู้ ค่าวางครบ ๆ 3 แสน จะ พอหรือ ป่าว

แต่ถ้า อยากประหยัดกว่าเดิม ขับ สนุก กว่า เดิม ไม่ได้ ซิ่ง แบบ ว่า เลือด 1j - GE ก็พอ ครับ

แต่ ไหน ๆ เเล้ว เพิ่ม อีก หน่อย เอา j โบ หรือ 2 j โบ เลย ดีกว่า เผื่อ อยาก โม ต่อ

ส่วน 26 ถ้างบ เหลือ ก็ ได้ ครับ โหด ดี ... เอา ว่าง 26 นิ ว่าง j พร้อม โมได้ เลยน่ะ

15. pui_lightdept

178
    1
    0
    หาข้อสรุปได้และคับ วางเครื่องเอ็ม งบ ไม่พอแน่ๆ
    ตอนนี้มีงบอยู่ 280k มานั่งคิดไปคิดมากวาง RB 26 ดีกว่า
    ในใจผม ชอบเสียงมันนะ รอบก็ค่อนข้างจัด พอตัว ดูจาก the fast 3 มา ชอบอ่ะคับ
    แต่ว่า ท่าผม จาลงชุดแต่ง Nismo มือ 2 ในงบ 280k มันจะพอมั้ยครับ
    ท่าเกิน จะเกิน มากมั้ย ประมาณเท่าไหร ใครพอรู้ราคาบอกด้วยครับ

16. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ชุดแต่งอะไรคับ หมายความว่าเอาชุดแต่ง nismo มาใส่ e36 เหรอคับหรือว่าโมเครื่อง
    rb26 ผมว่าทำเส็ดคงแสนกว่าๆเลยละ ไหนจะต้องทำช่วงล่างอีก เบรคอีก ผมว่าอาจจะเหลือตังโมนิดเดียวนะ ขับไปก่อนดีกว่าคับ แค่นั้นก็สนุกแล้ว ถ้าทำเส็ดเอามาให้ดูมั่งนะคับ อยากเห็น ใจผมก็รัก 26 แต่ไม่มีงบ

17. pui_lightdept

178
    1
    0
    ชุดแต่งเครื่องอ่ะคับ

18. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ผมว่าน่าจะลองทำความรู้จัก26ในแบบสแตนดาร์ดก่อนอ่ะคับ ถ้าไม่พอใจค่อยโมเพิ่มน่าจะดีกว่าคับอย่าเพิ่งข้ามสเต็ปการโมเลยคับ เดี๋ยวมันจะไม่สนุกในการทำรถอ่ะคับ ไม่แน่อาจจะไม่ต้องเพิ่มอะไรเลยคุณอาจจะพอใจแล้วก้อได้

19. pui_lightdept

178
    1
    0
    ไหนๆ ก็ขอเงินพ่อมาซ่อมแล้วก็ก่ะว่าจาลงครั้งเดียวให้มันจบๆไปอ่ะคับ

20. kitsada07

kitsada07 New Member Member

369
    2
    0
    เจจบง่ายไม่จุกจืกไม่ยุ่งยากคับ

21. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รถเจ้านายที่ office e34 วาง 2j ไม่โบ เกียร์ธรรมดา ก็ว่าขับมันแล้วนะครับ ประหยัดด้วย ทน อีก ติดแก๊ส ก็ง่าย แต่ถ้าจะคิดเล่นเครื่อง M ก็จะมีอะไรตามมาอีก

22. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    เชียร์ M POWER คับ งบไม่บานอย่างที่คิดหรอกคับ
    รองมาก้อ RB26 ความทน มันก้อทนเท่า เจ ละ อยู่ที่คนใช้ก่ะช่างที่วาง วางครบๆก้อง่าย
    แล้วอีกอยาก เสียง RB มันช่างเพราะเหลือเกิน.....ผมยังแอบชอบเลยยย

23. hahaboy9

hahaboy9 New Member Member

6
    0
    0
    วางเจครับ 1 หรือ 2เจ ก็แล้วแต่ชอบ ผมเคยวางอาร์บี26ในเซฟมาแล้ว ถ้าจะโม อาร์บี26เงินต้องถึงครับ มันเปราะมาก ถ้าจะวางเดิมๆโมนิดหน่อยก็โอเคครับ แต่ถ้าจะโมหนักกลัวกระเป๋าจะฉีกตอนหลังมากกว่าครับ เจมันแข็งแรงครับ ตอนนี้ผมก้อขับe36 วางเจครับ ผมว่าอาร์บีรอบจัดกว่าครับ ฟาดกว่าเจครับ ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

24. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ขอนอกกรอบครับ 3S-GTE 6sp เป็นอะไรที่ทนและลงทุนน้อยแต่แสบเอาเรื่องในความคิดผมนะ :D

25. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ลองเดิมๆของเครื่องที่อยากจะวางก่อนดูดีกว่าครับ j rb M อะไรก็แล้วแต่ ลองเดิมๆดูก่อนครับ ไม่งั้นเดี๋ยวโมไปแล้วไม่ชอบ ทีนี้จะลำบาก ลองชั่งใจดูครับ

26. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    M อีกเสียงครับ

27. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    เชียร์M52 328 2800ครับ
    จบ ตรงรุ่น ราคารับได้

ต้นอาจไม่ได้ แต่พอขึ้นมาแล้ว ไม่อายเจหรอกครับ ได้ฟีลด้วย

28. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    BMW ก็ต้อง M-Power
    แต่อยากข้ามสายพันธ์ อะไหร่หาง่ายก็ J แต่ถ้า RB ก็ต้องใจรัก

29. เชียร์ 26 อะครับ เสียงสุดๆเลย

30. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ผมก็ชอบครับไหนๆก็มาแปลกแล้ว เอา3S beam 6sp+set bo ไม่เหมือนใคร+เทห์มาก แต่อะไหร่ไม่น่าจะหาง่ายนะครับ
    ผมชอบvtecเชีย F20 ครับแป๊ดๆเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้