ถามความเห็นเพื่อนๆหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 30 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    ผมใช้รถ B14 สีบรอนซ์ ผมดีผมจะไปทำสีโคมไฟ โคมดำ-มุมดำ หรือว่า โคมดำ-มุมส้ม แบบไหนจะดูดีกับรถสีบรอนซ์ บ้างอ่ะครับ

รบกวนแนะนำความเห็นหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

2. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    ชอบแบบไหน ก็ทำเลยครับ หล่อทั้ง 2 แบบ อิอิ..

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ถ้าไฟมุมดำเวลาเปิดไฟเลี้ยวก็จะเห็นไฟสีส้มเพิ่มขึ้นมา เวลาปิดก็ไม่ค่อยเห็นสีส้ม
    แต่ไฟมุมสีส้มนี่ไม่เปิดเลี้ยวไฟก็เห็นสีส้มอยู่ตลอด
    ลองดูรูปในพี่น้องST ดูว่าชอบแบบไหน
    ส่วนตัวผมใช้สีส้ม ครับ ลองดู

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ส่วนตัว ชอบส้ม
    แล้วต่อไฟฟรี่ ไฟเลี้ยว ด้วย หล่อ อีกแบบ ครับ :D

5. VITAN

246
    0
    0
    ^^ ขอบคุงค๊าฟ

6. VITAN

246
    0
    0
    อยากเห็นรูป B14 สีบรอนซ์ ทำโคมดำ-มุมดำจัง ส่วนใหญ่เห็นแต่ ทำมุมส้มกาน ฮ่าาา

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เอาครับ พอจะช่วยได้ :D

8. VITAN

246
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ^^"

9. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ส่วนตัวแล้วยังไงผมก็เลือก ไฟดำ-มุมส้ม เหมือนกันอะครับ มันดูยุ่นๆดี ส่วนคันนี้นี่เป็นรถไอดอลของผมตอนแรกๆเลยอะครับ แต่ไฟหน้าไมมันไม่ดำหว่า... 555+

[​IMG] Thanks: ฝากรูป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2010
  10. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    แล้วแต่ชอบเลยครับ สวยกันคนละแบบคับ จะโคมดำมุมส้ม หรือว่าโคมดำมุมดำ ก็แจ่มทั้งคู่คับ

11. VITAN

246
    0
    0
    ดูไปดูมา โคมดำ มุมส้ม เริ่มจะถูกใจผมละ ฮ่าๆๆๆ

ผมจะไปทำร้านแถว จรัญ13 ไม่ทราบว่ามีใครพอรู้ราคา กลางๆเวลาทำบ้างไหมครับ

แล้วคือโคมผมมันเหลืองจะเอาไปขัดให้มันขาว ไม่แน่ใจว่ามันใส่ปิ๊งหรือป่าวอ่ะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:17:03 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:16:12 ----------

ดูไปดูมา โคมดำ มุมส้ม เริ่มจะถูกใจผมละ ฮ่าๆๆๆ

ผมจะไปทำร้านแถว จรัญ13 ไม่ทราบว่ามีใครพอรู้ราคา กลางๆเวลาทำบ้างไหมครับ

แล้วคือโคมผมมันเหลืองจะเอาไปขัดให้มันขาว ไม่แน่ใจว่ามันใส่ปิ๊งหรือป่าวอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้