ขอวิธีถอดกรอบแอร์แบบสไลท์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bird_si, 27 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bird_si

bird_si New Member Member

24
    0
    0
    จะถอดออกมาทำความสะอาดอ่าครับ
    :D

2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> แนะนำอย่าถอดออกเลยครับ เพราะพลาสติกบนนวมจะแตกเอาซะ (อากาศบ้านเรามันร้อน ทำให้พลาสติกที่นวมมันแตกหักง่าย) จากนั้นจะมีเสียงดังเวลาเราขับรถครับ ยังไงก็หาแปรงปัดเอาดีกว่าครับ เชื่อผมเถอะ หรือถ้ายังไม่คิดเปลี่ยนอยากถอดอีก ก็แกะแบ็คกาไร้ออก
    ๑. แกะช่องเก็บของด้านซ้ายมือออก
    ๒.แกะเหนือเข่าออก
    ๓.แกะที่จุดบุหรี่ออก
    ๔.ถอดน๊อตที่ยึดกับกรอบแอร์ด้านล่างออก
    ๕.ถอดน๊อตหลังวิทยุออก
    ๖.ถอด Switch ไล่ฝ้าออก, Switch ไฟฉุกเฉินออก แล้วขันน๊อตออกทั้งสองข้าง
    ๗.เอาสายไฟต่างที่ติดกับอุปกรณ์ต่างๆออก
    ๘.เอากันแบบคร่าวๆนะครับ ส่วนรายละเอียดต่างๆมันเยอะมาก ลองทำดูก็แล้วกัน
    ๙.มือใหม่ก็หาเวลาซัก 1 วันนะครับ กว่าจะถอดออกได้ ไหนจะใส่กลับอีก นวมแตกเพียบ
    <<<

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2010
  3. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ถอดเยอะจัง ว่างๆจะขอไปให้เพ่โจสอนถอดนะคับ:yo::yo:

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เคยถอดเเล้วถอดยากอยู่เหมือนกันครับ

5. bird_si

bird_si New Member Member

24
    0
    0
    ขอบคุณครับ ถอดยากจังไม่ถอดแล้วครับ เอาลมเป่าๆพอและ

6. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> จะให้สอนจรเข้ว่ายน้ำได้ไงครับคุณพี่ ผมซิครับที่ต้องให้คุณพี่สอนการถอดอย่างว่องไวให้ผม :) <<<

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าแค่ถอดออกมาทำความสะอาด อย่าเลยครับ
    อยากถอดจริงๆก็ไม่ยากมากจนเกินไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้