ปัญหาเรื่อง เร่งไม่ขึ้น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย PeeSinG, 13 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    รบกวนหน่อยคับ รถผม เกียร auto d16y มีปัญหา เวลาเปิดแอร์ แล้วเร่งไม่ขึ้น เหยียบไม่ไป เหมือนมันฉุด รอบเหมือนจะดับๆ แต่พอปิดแอร์ รอบเครื่องวิ่งได้ปกติคับ อันนี้ เกิดจากอะไร คับ
    ขอบคุณ คับ

2. Tiewpairach

Tiewpairach New Member Member

34
    0
    0
    ผมว่ามันเป็นเรื่องปกตินะครับ รถผมและเพื่อนๆ ก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เครื่องไม่มีกำลังมากกว่ามั้งครับ พอแอร์ทำงานมันก็ฉุดรอบเครื่องไปใหญ่ ให้ตั้งวาล์ว เปลี่ยนหัวเทียน ถ่ายน้ำมันเครื่อง ถ่ายน้ำมันเกียร์
    เปลี่ยนกรองอากาศ ดูครับ มันต้องดีขึ้นแน่ๆไม่มากก็น้อย

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    แอร์ทำงานแล้วฉุด ฉุดมากผิดปกติกว่าที่เคยขับหรือป่าวครับ ถ้าเป็นมากกว่าที่เคยก็อาจจะเป็นที่คอมแอร์ได้นะครับ (ผมแค่สันนิษฐานนะครับลองสังเกตุดูครับ)

5. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ใช้ครับ ถ้าฉุดมากๆ ลองดูที่คอมและกันครับ ของผมก็เคยเป็น แต่เปลี่ยนคอมลูกใหม่ไปและ ฉุดน้อยกว่าเดิมเยอะคับ แต่มันก็มีฉุดเครื่องบ้างเป็นเรื่องธรรมดานะครับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แทมป์ลองดูที่คอมครับ บางครั้งอาจจะเป็นที่คอมแอร์ถ้าแอร์ทำงานแล้วมันฉุดกำลังเครื่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้