อึบ อึบ !! เสียงอีกแล้ว คราวนี้มาจากทางหลังซ้าย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย abadahey, 23 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    อึบ อึบ !! เสียงอีกแล้ว คราวนี้มาจากทางหลังซ้าย คล้ายๆ ล้อมันโดนล็อค เวลา เบรคจนหยุดและยกเบรค เพื่อกดคันเร่งออกตัว
    ยังเป็น ดรั้ม เบรคอยู๋นะคับบบ จะมีผลอะไร มั้ย คับ มันเป็นมาจากอะไร เอ่ย ใครเคยเป็นมั่งครับ :cool::cool::cool:

รอดู ใครจะมาเข้าวินคนแรก เอ่ย รบกวนด้วยนะครับ แอบ ไม่สบายใจ และรำคาญ :sad::sad::sad:
    .
    .
    .
    .
    .
    .

:confused::confused::confused:

2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    คิดว่าถ้ารู้ตำแหน่ง ถอดออกมาดูจะสะดวกและดีที่สุดอะ ^^

3. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ยงไม่ค่อยชัดนะ อธิบายอีกที ขอแบบชัดๆ เลยอะ

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

รูป หรือครับ

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    เบรคติดป่าวครับ พอดีเคยเป็นคล้ายๆกัน

6. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แรกก็คิดว่าเบรคนะครับ พอดูลงมาแล้ว ชองผมเบรคไม่ค่อยอยู่เลยอะ

7. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    เบรคติดหรือป่าวครับ น่าลองถอดมาดู เสียงน่าจะคล้ายๆกับผม เวลา ดึงเบรคมือล้างรถตอนกลางคืน พอเช้าสตาทรถ ละออกตัว มีเสียงดัง " อึ่ด "

8. daveann

daveann New Member Member

27
    0
    0
    ของผมก็เป็นเหมือนเจ้าของกระทูเลยครับ จะได้ยินเสียงแต่เสียงไม่ดังนะ มันจะดังที่ล้อหลัง ไม่แน่ใจว่าเป็นที่โช๊คหรือเปล่า แต่จะดัง อึด อึด พอรถใกล้จะหยุดแล้วมันจะมีเสียง ของผมเพิ่งเปลี่ยนเป็นดิดสหลังมา แต่ยังไม่ได้เจียจานแล้วก็เปลี่ยนผ้าเบรคครับ

9. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ไม่ตอบ เพราะ ไม่รู้ อิอิ

10. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    แบบนี้เลย

แบบนี้เลย แต่ข้างหลังผมเป็น ดรั้ม นี่แหละ ก้ามเบรคมันค้างหรือยังไง ครับ

แหมมมม คุณพี่ ก็

11. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ล้อกล้วย

12. abadahey

2,753
    16
    38
    ฮึ่มมมมมมมมมมม

13. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ล้อหลังเรียกหาล้อกล้วยแล้ว

14. abadahey

2,753
    16
    38
    กระเป๋า ไม่อำนวย นี่ สิพี่ อิอิ

ใส่แล้วคงเป็นแบบนี้ อิอิ

15. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองถอดมาดูก่อนครับ ทำความสะอาดบ้างที่ มัน จับแล้วไม่คลาย ดรัมเบรค
    เบรคกับ เบรคมือ มันใช้ตัวเดียวกัน +++

16. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เมเปิ้ลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลล:D

17. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ไม่แน่ใจอะ ครับ ทางด้านหลัง
    สถัดทางด้านหน้ามากกว่าครับ คุณพี่แตง

18. abadahey

2,753
    16
    38
    จัดมันทั้งสองทางเลย ทั่นพี่ กำไรชีวิต ฮ่าๆ

19. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ช่วงล่าง น่าจะ ฟิต อยู่ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้