B11 อยากดมแก๊ส

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nooky_B11, 29 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ผมอยากทราบราคาการติดแก๊ส LPG ของรถรุ่นนี้ ติดแล้วมีปัญหาอะไร ยังไง พี่ๆช่วยบอกด้วยนะค้าบ ตอนนี้สู้ราคาน้ำมันไม่ไหวแล้ว แล้วบ้านผมอยู่แถวๆพุมธมณฑลสาย1 พี่ๆคนไหนอยู่แถวๆนี้บ้างค้าบ ช่วยแนะนำอู่ให้ผมทีค้าบ อยากได้อู่ที่ไว้ใจได้ เพราะเราต้องทิ้งรถไว้ที่อู่ใช่ม่า เป็นห่วงรถค้าบ

2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ไม่มีปัญหาคับ แต่อย่าลืม ทำท่อวนน้ำมันด้วยนะคับ เดี๋ยวตัวปั้มน้ำมันที่ติดมากับรถมันจะเสีย

จะได้ไม่ต้องใช้ปั้มติ๊กไฟฟ้า

ส่วนMIX ใน 24 ถึง 28 มิลนะคับ ต้องไล่เอา

3. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    อยู่ใกล้ๆกันเลยครับ ผมอยู่เพชรเกษมครับ
    ร้านที่ผมไปติดอยู่แถวตลิ่งชัน วันเดียวเสร็จ ลองโทรถามดูนะครับ

02-448-5072 ออลสตาร์คาร์เซอร์วิส

ติดช่วงแรกๆก็มีปัญหากันทั้งนั้นแหละครับ เพราะยังจูนไม่นิ่ง
    ถ้าติดตั้งเสร็จแล้วลองถามวิธีจูนเองกับช่างดูครับ จะได้สะดวกเราไม่ต้องวิ่งเข้าอู่บ่อยๆ

4. Nooky_B11

331
    2
    0
    อ่า

ชขอบคุณค้าบบ

วันเดียวเสร็จด้วย ชอบเลย ราคาประมาณเท่าไหร่ค้าบ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:52:42 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:51:54 ----------

อ่า

ชขอบคุณค้าบบ

วันเดียวเสร็จด้วย ชอบเลย ราคาประมาณเท่าไหร่ค้าบ

5. Nooky_B11

331
    2
    0
    เรียน tob_sunnyb11

แล้วทำท่อวนน้ำมันแล้วจะเปลี่ยนระบบเป็นแก๊สกะน้ำมันได้ป่าวอ่ะค้าบ หรือใช้แก๊สได้อย่างเดียว

ขอบคุณค้าบ

6. Nooky_B11

331
    2
    0

แล้วทำท่อวนน้ำมัน ทำยังไงอ่ะค้าบ แล้วยังใช้แก๊สกับน้ำมันด้วยกันได้รึป่าว หรือใช้แก๊สได้อย่้างเดียว อ่า แล้วราคาประมาณเท่าไหร่หรอค้าบ ของเราๆ เค้าเรียก fix mixer ช่ายป่าวค้าบ

7. Nooky_B11

331
    2
    0

แล้วทำท่อวนน้ำมัน ทำยังไงอ่ะค้าบ แล้วยังใช้แก๊สกับน้ำมันด้วยกันได้รึป่าว หรือใช้แก๊สได้อย่้างเดียว อ่า แล้วราคาประมาณเท่าไหร่หรอค้าบ ของเราๆ เค้าเรียก fix mixer ช่ายป่าวค้าบ

8. Nooky_B11

331
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยนะค้าบ ผมคงต้องมาถามอีกบ่อยๆแน่เลยค้าบ คือต้องเก็บตังติดเอง เลยอยากรู้จักอะไรๆให้มันดีๆก่อนไปทำ

9. art_b11

art_b11 New Member Member

22
    0
    0
    ผมใช้แก๊สอย่างเดียว ปั้มติ๊กเสีย ใช้แก๊สมา3-4เดือนแล้ว เครื่องไม่มีปัญหาแต่อืดไปหน่อย e13

10. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ลองโทรถามดีกว่าครับ ไม่แน่ใจราคาupdateใหม่รึป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้