สอบถามของแต่งจีนครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย prototype01, 17 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    อยากจะทราบครับว่าการใช้งานจริงๆเป็นอย่างไรบ้าง พอจะไปไหวมั๊ย

เช่น Blow Off SQV/Blitz กรองเห็ดเขียว และอื่นๆ อะไรพวกนี้อ่ะครับ

เพราะถ้าเทียบกับของแท้มือ 2 ถ้ามองพลาดมาก็ซวยเหมือนกัน

เลยอยากจะลองพวกของจีนมือ 1 ดูจะพอไหวมั๊ย

ขอบคุณครับ

2. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    พูดถึงงานจีน ของแต่งจีน
    มันมีหลายเกรดนะครับ แบบเหมือน และไม่เหมือน ต้องสังเกตดีๆ
    ถ้าแบบเหมือน การใช้งานต่างๆค่อนข้างทน แต่งานที่ไม่เหมือนสิ ใช้แป็ปเดียว

งานจีนบางอย่าง นักแข่งต่างๆใช้ในสนามก็มี วิ่งถนน จูนม้าหลายๆตัวก็มี

ของงี้ต้องลองดูครับ ^^

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มันก็โอเคนะครับ แต่หางานที่ดูดีๆหน่อย

4. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    งานแมคคานิค มันก็โอเคเลยครับ แต่พวกอิเล็กทรอนิกส์ นี่ทำใจเลยครับแปปเดียวพังๆ

5. แล้วอย่างเช่น refill กรองเห็ด HKS ล่ะครับ

ของแท้ 1000 ของปลอม 2-300 เอง แถมเป็น dry layer 3 ชั้น เหมือนกันซะด้วย........

6. Spoonsport.

Spoonsport. New Member Member

19
    0
    0
    ผมว่าก็โอเคนะคับ ของจีนแต่ต้องเลือกดูดีๆมากกว่า

7. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ไม่เคยซือของแต่ง แต่ที่บริษัทผม จะสั่งเฟอร์นิเจอร์จากจีนบ่อย ต้องดูดีๆๆคับ บางทีซื้อล๊อตเดียวกัน ดีบ้างไม่ดีบ้าง ซื้อสิบ บางทีไม่เหมือนกันเลย

8. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    ถ้าbov ไม่ได้บูสหนักๆ พอได้ครับ ชิวๆเลย
    ประหยัดแน่ๆ(เงินนะ)
    bov บางตัว มีสปริงเปลี่ยนให้ตามบูส ลองมาแล้วครับ บูส1.8บาร์ สบายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถามรายละเอียดกะคนขายที่มีประสบการณ์จะดีกว่า ถูกและดียังมีในโลกค้าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้