3s GE ติดแก๊สได้หรือป่าวคับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย gunzacup, 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gunzacup

gunzacup New Member Member

77
    0
    0
    3s GE ติดแก๊สได้หรือป่าวคับ แล้ว 3s GE กะ 3s FE ต่างกันไงอ่ะ
    รู้แต่ว่ามันเปนเครื่อง 3s 2000cc ไม่โบ เลยคิดว่าเปน GE แต่มาเหนมี FE อีกเลย งงคับ
    เรื่องแก๊ส ถ้าจะติด ควรติดระบบไหน mix หรือ หัวฉีดและถ้าเปน ngv ได้มั้ย
    ถามอีกนิดคับ เครื่องตัวนี้ เติมน้ำมัน แก๊สโซฮอล 95 ได้ป่าวคับ หรือต้องปรับแต่งอะไรก่อน
    ปล. ยังไม่ใช้เครื่องนี้ แต่กะลังจะเปลี่ยนไปใช้คับ
    ขอบคุณคับ

2. joe_ta-it

joe_ta-it New Member Member

5
    0
    0
    3S GE ติดแก๊สได้ครับ ผมเพิ่งติดมา LPG ระบบ Mixer ครับ กำลังปรับจูน และดูอัตรากินแก๊สครับ ถือได้ว่าใช้ได้ดีไม่แตกต่างกับน้ำมันเลยครับ แต่ช่างต้องมีฝีมือการจูนหน่อยนะครับ
    3S GE มีม้ามากกว่า FE ขับมันๆ มากๆ ในรอบสูงๆ แต่รอบต่ำ FE คล่องตัวกว่า
    ใช้ น้ำมันแก๊สโซฮอล 95 ได้ดีไม่มีปัญหา ไม่ต้องปรับแต่ง

3. gunzacup

gunzacup New Member Member

77
    0
    0
    ขอบคุนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้