มีท่านใดแผงลำโพงหลัง สั่นบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ฮะ.บอย.คุง, 20 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    มีท่านใดแผงลำโพงหลัง สั่นบ้างครับ มีวิธีแก้ยังไงกันบ้างครับ ( ตอนนี้เปลี่ยนหมุดยึดแล้วหายดังไปได้แปบนึงดังอีกและเบื่อ ):cry:

2. tappabass

tappabass New Member Member

47
    3
    0
    ผ้าเช็ดหน้ายัดครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ดังเหมือนกันครับ

4. ฮะ.บอย.คุง

266
    6
    0
    เดี๋ยวจะลองทำดูนะครับ ตอนแรกว่าจะเอาฟองน้ำมารอง แต่ไม่รู้จะช่วยได้รึปล่าว ของผมมันดัง ตรงกลางเลย ซ้าย ขวา ไม่ดัง วิ่งซัก 70-80 มันดัง (เดี๋ยวถ้าทำและหายจะลงบอกนะครับ)

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

เป็นที่เหล็กเส้นสปริงฝากระโปรงท้ายหรือเปล่าครับ เป็นกันมาก มันจะดังเหมือนแผงลำโพงหลังสั่น
    ทดลองใช้ผ้าพันๆที่เหล็กดูถ้าหาย ก็ใช้เคเบิ้ลไท รัดเอาครับ

6. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    ได้แนวทางละ ขอบคุณครับ เป็นอยู่พอดีเลย อิอิ

7. pichet62

pichet62 New Member Member

59
    2
    0
    ผมก็ดังครับ ดังมาจากทางข้างซ้าย หาไม่เจอซะที ไปซื้อ แผ่นโฟม ที่อีกข้างเป็นกาว มารองระหว่าง แผงลำโพง กับกระจก ก็ไม่หาย หมุดยึดแผงลำโพงก็ใส่ครบเเล้ว
    ตัวยึดเหล็กค้ำฝากระโปรงหลังก็เปลี่ยนเเล้ว เอาท่อยางมารัดตรงที่มันจะสัมผัสกันก็เเล้วไม่หาย
    เบื่อเลยครับ

8. ฮะ.บอย.คุง

266
    6
    0
    ผมลองเอาผ้ามายัดตรงกลางแผง โดยยัดเข้าทางไฟเบรคดวงที่ 3 แอะคับ หายและ 555+ ง่ายจริงๆ ขอบคุณที่แนะนำกันนะครับ

9. ไอ้ตัวหมุดยึดหาซื้อได้ที่ไหนครับ

10. ฮะ.บอย.คุง

266
    6
    0
    จะเบิกศูนย์ก็ได้ครับ หรือ ร้านอะไหลทัวไปก็ได้ครับ ที่สำคัญเลย ถอดไปเทียบดูนะครับ เดี๋ยวตัวจะเล็กไปใส่และจะหลวม

ราคาตัวละ 10 - 15 บาทไม่เกินนี้ครับ ถ้าเปลี่ยนใหม่ก็ประมาณ 10 ตัว นะถ้าจำไม่ผิด

11. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    เป็นเหมือนกันเลยครับ หายังไงก็ไม่เจองงจริงๆเลยครับ กระพือเหมือนมีอะไรมากระทบกันเนี่ย เฮ้ออ ไปแก้ที่ไหนดีเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้