ขั้วหลอดไฟหน้าหลวม เวลารถสะเทือนไฟหน้าชอบติดๆ ดับๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย prodsp10, 24 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prodsp10

prodsp10 New Member Member

27
    1
    0
    ขั้วหลอดไฟหน้าหลวม เวลารถสะเทือนไฟหน้าชอบติดๆ ดับๆ อยากทราบว่าศูนย์มีเฉพาะขั้วขายไม๊ครับ(แบบ H4) และถ้าไม่มีตามร้านอะไหล่มีขายไม๊ครับ แล้วมีหลายแบบไม๊ครับ เห็นมีแบบเป็นเซรามิคด้วย ขอบพระคุณครับ

2. spoon_ek

spoon_ek New Member Member

35
    0
    0
    ถ้าเฉพาะขั้วหลอด ฮาโลเจน ทั่วไป คิดว่าร้านแบตเตอรี่ หรือ ร้านไดนาโม ทั่วๆไปน่าจะมีนะครับ
    น่าจะใช้กันได้ทุกยี่ห้อครับ ส่วนตัวผมก็ไม่เคยเปลี่ยนตัวขั้วหลอดนะ ถ้าลองแกะตัวขั้วออกมาแล้วหาคีมเล็กๆหนีบ
    ตรงขาทองแดงให้มันแน่น ก็น่าจะได้นะครับ จะได้ไม่ต้องเสียตังค์ เพราะมันแค่หลวมนิดหน่อยเอง ^_^

3. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ร้านขายแบตทำไดนาโมก็มีครับเปลี่ยนมาเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้