เรื่องเกี่ยวกับคนเลว ๆ กับประกันห่วย ๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย -ตั้มเอง-, 6 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -ตั้มเอง-

-ตั้มเอง- New Member VIP

163
    1
    0
    เรื่องมันมีอยู่ว่า คืนวันที่ 19 กย. 53 ผมได้ประสบอุบัติเหตุแถวเกษตร-นวมินทร์

ช่วงที่จะเลี้ยวขวาเข้าเลียบทางด่วนรามอินทรา (มาจากถนนนวมินทร์) ขณะนั้นมี

รถเบนซ์เลว ๆ คันหนึ่งฝ่าไฟแดงแล้วชนหน้ารถผมอย่างจัง ทำให้ผมและแฟนได้รับบาดเจ็บ

ต้องนำส่ง รพ. เปาโล แล้วรถเบนซ์เลว ๆ คันนั้นก็ไม่ยอมรับผิดแถมยังมาหาว่าผมเป็นคนฝ่าไฟแดงอีกด้วย

ต่อจากนั้น 2-3 วัน ตำรวจร้อยเวรเจ้าของคดีก็นัดผมกับแฟนเพื่อไปสอบสวนหาว่าใครเป็นคนถูกหรือผิด

ร้อยเวรเลว ๆ ที่โดนคู่กรณีคือรถเบนซ์นั้นยัดเงินอย่างเห็นได้ชัดก็เรียกผมกับแฟนเข้าไปสอบปากคำ

สอบปากคำผมกับแฟนประมาณคนละ 1 ชั่วโมงพยายามจะให้ผมผิดให้ได้แต่ผมก็ไม่ยอมรับเพราะผมไม่ผิด

แต่อีคู่กรณีสอบปากคำ 10 นาทีก็ไม่ถึง สรุปแล้วเรื่องคดีก็ยังไม่เคลีย ยังไม่รู้ว่าใครถูกใครผิด เพราะแยกนั้น

ร้อยเวรเลว ๆ คนนั้นเค้าบอกว่า กล้องเสีย ไม่รู้เสียจิงหรือว่าพึ่งเสียตอนชน จบกับเรื่องคนเลว ๆ

ส่วนประกันห่วย ๆ คือ ตอนนี้รถผมถูกรากจาก สน. เพื่อไปศูนย์ใหญ่ของรถชนหนักของประกันไทยวิวัฒน์

เพื่อประเมินราคาว่ารถซ่อมได้หรือไม่ได้ เพื่อคืนทุน รถถูกรากไปต้องแต่วันที่ผมไปสอบปากคำจนถึงวันนี้

วันที่ 6 ตค. 53 ยังสรุปไม่ได้เลยว่ารถผมซ่อมได้หรือไม่ได้ แถมยังไม่มีการตอบกลับจากประกันเลยว่าเอายังไง

ผมต้องเป็นฝ่ายตามเรื่องว่ารถผมไปถึงไหนแล้ว อย่างนี้เค้าเรียกว่า ห่วยมั้ยล่ะคับ

ผมขอสัญญาเลยว่า ประกันภัยไทยวิวัฒน์ห่วย ๆ อย่างนี้ ผมและครอบครัวจะไม่ทำอีกแล้ว ห่วยมาก...

2. -ตั้มเอง-

163
    1
    0
    ปล. ที่เรื่องจบยากขนาดนี้ เพราะ รถเบนซ์เลว ๆ คันนั้นไม่มีประกัน ไม่มีอะไรเลย มีแต่โล่ตำรวจติดหน้ารถ

ส่วนรถผมที่หนักคือ เครื่องไปหมดเลย เกียร์แตก คุณคิดว่าแรงมั้ยล่ะคับ ??

3. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    เรื่องนี้ได้ข่าวมาพักนึงแล้วอะครับเอาใจช่วยนะครับสงสัยต้องมีซักวันที่ชาวบ้านจะลุกหือขึ้นมาต่อต้านตำรวจเลวๆๆ

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เรื่องสน.ถ้าพื้นที่นั้น น่าจะเป็น สน. ค.ค เจ้าปัญหา สน.นี้ห่วยแตก ต้องเอาใหญ่กว่ามาชนด้วยอย่างเดียว ไม่งั้นไม่เคยจบ หลายคดีที่ผมและเพื่อนเกี่ยวข้องกับ สน.นี้ เป็นแบบนี้มาตลอดทั้งที่เราเป็นฝ่ายถูก

เพื่อนผมโดนรถยูเทริ์นตัดหน้า นอนICUเป็นเดือน ทุกอย่างชี้ชัดว่าคู่กรณีผิด ตำรวจไม่ลงบันทึกประจำวัน ไม่ทำห่าอะไรทั้งนั้น ปล่อยรถคู่กรณีลากไปซ่อมเฉยเลย

นอกจากมาไกล่เกลี่ยงว่าคู่กรณียอมจ่ายค่าเสียหายทั้งหมดแบบปากเปล่า อย่าไปเอาเรื่องเค้าเลย ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้อะไรนอกจากเงินจาก พรบ. ทุกวันนี้เรื่องก็ยังไม่จบ

ส่วนเรื่องประกัน ถ้ามันไม่ได้เรื่องยังไงโทรปรึกษากรมการประกันภัย หรือแจ้งสคบ.ได้เลยครับ เดี๋ยวนี้องค์กรพวกนี้ทำงานเร็วและเป็นธรรมครับ

พูดถึงประกันถ้าเค้าบอกว่าเค้าไม่ผิดแล้วเค้าไม่มาโทรจิกประกันของเราเรื่องค่าเสียหายหรอครับ? แล้วประกันแทงเรื่องไปว่ายังไง เราผิด เค้าผิด หรือประมาทร่วม

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเราต้องเก็บหลักฐานไว้ให้เยอะที่สุด ไม่งั้นยิ่งนานหลักฐานยิ่งเปลี่ยนง่าย โทรจิกตำรวจ จิกคู่กรณี จิกประกันเป็นไก่เลยครับ เอาให้มันวุ่นวายที่สุด

5. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เห็นเเล้วครับ ไม่คิดว่าจะเป็นคนในเวป

ชนเเรงมากครับ

เอาใจช่วยครับ

6. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ขอให้จบด้วยดีนะครับ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับถือว่าฟาดเคราะไป ส่วนคดีลองคุยกับคนเขียนสำนวนดูครับอาจต้องมีน้ำเลี้ยงหน่อยเป็นผิดทั้งคู่หรืออีกฝ่ายผิดต้องดูน้ำเลี้ยง หรือไม่ต้องลองติดต่อไปที่ บก.จร. ดูว่าเค้ามีเทปตอนที่เราเกิดเหตุรึเปล่า ยังไงขอให้โชคดีนะครับ

7. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ปวดหัวแทนครับ ประกันไทยวิวัฒน์

8. -ตั้มเอง-

163
    1
    0
    มีลูกมีหลานบอกเลยคับ ประกันภัยไทยวิวัฒน์ ห่วยมาก...

9. Alif

Alif New Member Member

17
    1
    0
    เห็นใจ จขกท ครับ ต้องมาเจอเบนซ์เลวๆ ประกันห่วยๆ แถมด้วยตำรวจเมืองไทย,,,,,มึนแทนเลยครับ พยานแวดล้อม พยานบุคคลไม่มีเลยเหรอครับ.....

10. -ตั้มเอง-

163
    1
    0
    พวกเพื่อน ๆ ผมก็เห็นกันหมด แต่เป็นพยานไม่ได้อ่ะคับ

พวกปอที่อยู่ที่เกิดเหตุก็เห็น แต่เค้าไม่ขอยุ่งด้วย เลยมึดแปดด้านเลย

11. ตอนเกิดเหตุได้แจ้งประกันมาถ่ายรูป หรือมีรูปถ่ายอะไรไม๊ครับ ร่องรอยการชน อะไรเงี้ยอ่าครับ

อย่างน้อยๆก็ต้องลงบันทึกประจำวันว่าได้เกิดเหตุจริง แล้วลงลายมือชื่อไว้เป็นสำคัญ ยังไม่ต้องลงว่าใครผิดก็ได้ เด๋วมาว่ากันตามพยานหลักฐาน

สภาพรถบอกได้ครับ ว่าใครขับมาเท่าไหร่ รูปถ่ายสำคัญมาก ดูๆแล้วน่าจะไปจบที่ศาล ฝั่งนุ้นเค้าค่อนข้างแรง ฝ่าไฟแดงบอกไม่ได้ฝ่า ...เครียดแทน

รถคุณก็มีประกันไม่ใช่หรอครับ ชั้น1หรือเปล่า เด๋วทนายประกันมันก็ไล่บี้ให้เองแหละ

อันนี้หมายถึงค่าเสียหาย ไม่ลงตัวหรอครับ หรือว่ายังไง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2010
  12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยนะคับ ขอให้เรื่องราวจบลงด้วยดีคับ

13. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ไม่ไหวจะเคลียคับ เจอเหตุการณ์แบบนี้ ทั้งคู่กรณี ทั้ง สน. นี้ ทั้ง ประกัน ส้น...จิงๆ จขกท.นี้กับแฟนเค้า เป็นน้องผมทั้งคู่ แฟนเค้าเย็บหน้าไปไม่รู้กี่เข็ม หวิดจะเสียโฉม ตัวคนขับก็เจ็บไม่แพ้กัน เจ็บตัวไม่พอ ต้องมาเจ็บใจอีก

เป็นกำลังใจหั้ยน้องชาย สู้ๆ ความยุธติธรรม อยู่ไหน ประเทศไทยเจ้าเอ้ย

14. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    สั้นๆ"แม่งเลว"

15. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    คนขับเบนซ์+ตำรวจ พื้นที่ เลวได้ใจ

16. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ขอให้จบลงด้วยดีนะคับ เห็นด้วยกับความเห็นข้างบน เรื่องรูปถ่าย เพราะบ่งบอกได้ทั้ง ลักษณะการชน สถานที่ชน ส่วนพยานแวดล้อมก็ขอให้เจอคนที่ช่วยเร็วๆนะครับ

17. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ขอให้จบด้วยดีนะคับ

18. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เห็นใจครับ

19. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เอาใจช่วยครับ

20. คนเลว ก้อทำสิ่งเลวๆอยู่ทุกวัน ขับรถหรูไม่ได้ทำให้มีชาติตระกูลขึ้นมาเลย

แนะนำให้ฟ้องร้องคับ.....ยอมเสียเวลา ดีกว่า

เคลียร์กับประกันให้จบก่อนคับ ว่าอะไรยังไง จะซ่อม หรือจะจ่าย/ทดแทนอย่างไร และถ้ามั่นใจว่าเป็นฝ่ายถูกแน่นอน

เตรียมตัวให้พร้อมแล้วฟ้องร้องแม่มเลยคับ ทั้งเบนซ์ / ตำรวจเจ้าของคดี ถ้าประกันงี่เง่าอีก ก้อฟ้องด้วยเช่นกัน(สคบ.ด้วยนะ)

อย่าไปสนใจเรื่องพยานคับ คดีแพ่งสำนวนฟ้องสำคัญกว่า อีกอย่างจุดเกิดเหตุเป็นทางตัด/เชื่อม ทางแยก

ไม่มีใครเค้าไปยืน/ประกอบกิจธุระต่างๆ หรืออาศัยอยู่บริเวณนั้นเป็นเวลานานพอ ที่จะสามารถจะเห็นเหตุการณ์ได้ทั้งหมด

เอาใจช่วยคับ

21. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    น่าเห็นใจมากครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

22. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  23. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ต้นเหตุของเรื่องคือ ตร.พื้นที่คับ ถ้าแม่งเปนคนดีซักนิดแม่งคงจะมีจิตสำนึกของความเปน ตร. ของมันอยู่บ้าง
    ไอ้คนขับรถเบนซ์ไม่ต้องพูดถึงเลวสุดๆมีเงินซื้อรถหรูแต่ไม่มีเงินทำประกันแม่งบ้ารึป่าว
    ประกันนี้จะจำไว้เลยบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆอย่าไปทำ
    สุดท้ายเปนกำลังใจให้ จขกท. หายไวๆนะคับ ทั้งรถทั้งคน

24. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    เอาใจช่วยครับ.....

25. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    ประกันแม่งยังไม่ตามเรื่องให้อีกเหรอตั้ม แย่มาก
    ขับตั้งเบนซืแถมประกันก็ไม่มีอีกเป้นไปได้ไงเนี่ย มันคงรู้ว่ามันเมาแหละเลยยัดเงิน เพราะไฟแดงตรงนั้นโอกาศฝ่ายากเพราะ
    มีแยกแรกไฟจะแดงก่อนถึงไฟแดงที่สองที่รอเลี้ยวขวาอีก
    ขอให้เคลียเรื่องจบไวๆนะ

26. แนะนำ ถ้าเจอตำรวจเลวๆ หรือ ละเลยหน้าที่ หรือ รู้สึกไม่เป็นธรรม เจ้าผู้ตรวจการแผ่นดินเลย

เด๊ยวเค้าจัดการลงโทษมันเอง รถผมเคยโดนคนทุบ ผมไปแจ้งความ หลักฐานมีคบ แต่ตำรวจเลวๆ ไม่ตามตัวให้
    จนคดีหมดอายุความ เห็นเราเป็นตัวตลก บอกคดีเล็ก ผมได้คำแนะนำจากพี่คนนึง ให้ไปแจ้ง ผู้ตรวจการแผ่นดิน
    กรรมตามตำรวจเลวๆ ทันเลย สรุป ตำรวจเลวๆ ต้องออกค่าซ่อมรถให้ผม และโดนลงโทษทางวินัย

27. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ถ้ามันไม่มีหนทาง น่าจะพึ่งสื่อมวลชนครับ ร้องเรียนขอความเป็นธรรมให้เป็นข่าวไปเลย....

28. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    จริงดิว่ะ แล้วเราไปแจ้งยังไงว่ะ ที่ไหน ยังไง บอกหน่อย เผื่อท่านอื่นๆจะได้รู้ด้วย

29. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีครับ

30. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    เห็นภาพเลยครับ เคยเจอแบบนี้มาเหมือนกัน เอาใจช่วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้