ใครทำแผงลำโพงหลังใหม่บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 18 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีผมไปติดแก๊สมาแล้วลำโพงหลังโดนถอดออก เลยอยากขอดูแบบเพื่อนๆที่ทำแผงลำโพงใหม่ อยากขอดูเป็นแนวทางครับ+ราคาด้วยครับ แล้วร้านไหนดีครับ ช่วย แนะนำหน่อยครับ

1. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ลองดูครับ ประมาณ 5,000 มั๊ง

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ของผมติดมาก็ใช้แผงเดิม ลำโพงเดิม แต่ว่าจะต้องตัดไม้หนุนลำโพงประมาณ เกือบ 1 นิ้ว ทั้งสองข้างครับจริงๆแล้วร้านที่ติดแก๊สเค้าก็จะแก้ให้เลยครับ ลองดูครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ของเดิมสวยที่สุดครับ

4. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ลำโพงหลังไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ จริงๆ ถ้าติดแม่เหล็ก ต้องหาตัวที่แม่เหล็กบางๆ ลงหน่อย อาจมองที่ 6 นิ้วแทน แต่จริงๆ แล้วผมว่า เอาเงินทำแผงใหม่
    ใส่คู่หน้าดีๆ + damp ดีกว่าครับ

หรือจะใส่ amp sub เพิ่มก็ดีครับ

ปล ของผมตอนนั้นก็ติด แต่ตัดสินใจเอาถังเล็กลง + เอายางอะไหล่ออกเลย

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    รองขอบลำโพงให้สูงขึ้น

6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    http://img857.imageshack.us/slideshow/webplayer.php?id=img0842q.jpg

ทำร้านแถวบ้าน ร้านที่ติดแก๊ส งานไม่ค่อยเนี๊ยบ มีเสียง อิ๊ด แอ๊ด เพราะลักษณะงานไม้
    มันขบกันอยู่บางจุด ต้องหาร้าน ฝีมือดีดีนะครับ เช่น สุชาติซาวดน์ หรือ ร๊อคเกตซาวด์ เป็นต้น

ขออภัย ลืมดู กระทู้เก่ามากๆ แต่เป็นแนวทางนิดหน่อย นะครับ

ขอบคุณครับ

7. F22A

F22A New Member Member

12
    0
    0
    ผมไปติดแก๊ซ NGV มา เวลาขับๆไป ถังแก๊ซกระทบกับลำโพงตลอดเลย ลำโพงเดิมติดรถนะครับ ใครมีวิธีแก้ไขแนะนำบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้