ขอปรึกษาปัญหารอบเครื่องครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย rchonda, 24 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rchonda

rchonda New Member Member

48
    9
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า รอบตกเวลาเหยีบเบรคครับ ถ้ากดเบรค 3-4 ทีนี่ตกแบบว่าเครื่องจะดับเลยครับ
    ถ้าเหยีบเบรค1ครั้งรอบก็ตกเหมือนกันครับ รอบปกติอยู่ที่ 900 ถ้าเหยีบเบรคจะตกอยู่ที่ 500 แล้วก็ขึ้นเป็นปกติครับ

รอบจะตกตอน เหยีบเบรค หรือ เปิดไฟหน้า หรือ เปิดไฟตัดหมอกครับ เท่าที่สังเกตุมานะครับ
    ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรครับ

2. spoon_ek

spoon_ek New Member Member

35
    0
    0
    เครื่องรุ่นไหน เกียร์ ออโต้ หรือ ธรรมดา ครับ

อย่างแรก.......................ลองเช็ค มอเตอร์ชดเชยรอบเดินเบาดูครับ

อย่างที่สอง .................ถ้าเปิดไฟหน้า หรือ อุปกรณ์ที่ใช้ไฟเยอะๆ แล้วเครื่องดับ
    ....................................อาจจะเป็นที่ ไดชาร์จไม่ดี หรือชาร์จไฟไม่เต็มแล้วครับ
    ....................................ลองให้ร้านไดนาโม หรือร้านแบตเตอรี่ เช็คไดชาร์จดูก่อนก็ดีนะครับ
    ....................................ถ้าใช่จะได้แก้ถูกจุด ถ้าไม่ใช่จะได้ไม่เสียตังค์เยอะครับ ไม่อยากให้เสียตังค์เยอะแล้วไม่หายครับ ....

3. rchonda

48
    9
    0

ขอบคุณครับ

ของผมเป็น ek96 mt ครับ

4. IT-GB

IT-GB New Member Member

8
    0
    0
    ลอง เช็ค ตัวชดเชยรอบ ลิ้นปีกผีเสื้อ ให้ร้านถอดมาล้าง ตั้งรอบเดินเบาใหม่

5. rchonda

48
    9
    0
    ขอบคุณครับเดี๋ยวไปลองเช็คดูก่อนแล้วจะรายงานผลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้