น้ำมันเครื่องซึมผ่านคอยล์จานจ่าย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Y.SHIRO, 21 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Y.SHIRO

Y.SHIRO New Member Member

18
    0
    1
    จากกระทู้เก่า "ช่วยด้วยเครื่องสตาร์ทติดยาก "อาการนี้ยังไม่หาย บังเอิญพบว่ามีน้ำมันเครื่องซึมผ่านคอยล์จานจ่าย(ไม่ได้ผ่านโอริงข้างนอกจานจ่าย)
    สาเหตุอาจมาจากจุดนี้ก็ได้ อยากถามว่าซ่อมได้หรือป่าว หรือต้องเปลี่ยนทั้งตัวเรือนคอยล์เลยคับ.. ขอบคุณ คุณ B-2 ที่ตอบกระทู้เก่า

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองเปลี่ยนโอริงหรือยังค้าบ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เปลี่ยนยางโอริงตัวไม่กี่บาทครับ

4. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ว่าจะรื้อดูเหมือนกัน แต่ว่าข้างในตรงแกนหมุนๆน่าจะเป็น oil seal นะครับ ผมว่าเปลี่ยนยากเหมือนกันนะครับ
    ไม่ชัวร์นะครับ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ตามกันไปเลยคร๊าบ เปลี่ยนโอริง และซีนจานจ่ายด้วยนะคร๊าบ ไหนๆ จะถอดแล้วอะคับ

6. Y.SHIRO

Y.SHIRO New Member Member

18
    0
    1
    ขอบคุณทุกคนคับ เมื่อวานลองเปิดกะลาจานจ่ายแแล้วใช้คอนแทคคคลีนเนอร์สเปรย์ฉีดล้างน้ำมันออกประกอบเสร็จลองสตาร์ทดู
    โอ้..ฉึงเดียวติด แบบนี้คงต้องรื้อเปลี่ยนโอริงแล้วหละ ขอบคุณทุกคนอีกครั้งคับ

7. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    โอริงเปลี่ยนไม่ยากนะครับ แต่ตอนใส่แกนกลับเข้าที่โดย โอริงยังรัดอยู่ในแนวปรกติ จายากสักหน่อย ระวังเป็นพิเศษด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้