แจ้งเปลี่ยนฝากระโปรงดำแค่ 50 ดีกว่าโดนปรับที่ละ 200

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 23 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้ไปเปลี่ยนฝากระโปรงดำ แจ้งเปลี่ยนแก๊สด้วย เสียค่าเปลี่ยนฝากระโปรงดำ 50 บาท ดีกว่าโดนตำรวจเรียกครับที่ละ 200 บาท
    เลยแนะนำเพื่อนๆครับที่ทำฝากระโปรงดำแค่ขับรถไปขนส่งแล้วแจ้งเปลี่ยน ง่ายนิดเดียว

1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถูกต้องแล้ว ขับสบายใจด้วย

2. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ดีแล้วครับ....แจ้งครบแล้ววิ่งเข้าไปหาด่านเลยครับ...

เท่าที่สังเกตุ ด่านนอกเมือง หรือ ตจว...จะถามหาลงเล่มติดแก๊ส.....ตามมอเตอร์เวย์พี่เจ้าจ้องฝาดำมาแต่ไกลเลย...
    หลังจากจดลงเล่มหมดแล้ว...พี่เค้าเรียก...หาเอกสารสำเนาอยู่ 5 นาทีได้ แล้วค่อยยื่นให้...สงสารพี่เค้าอีก ตากแดดตั้งนาน...เหงื่อไหลไข่ย้อยเชียว.....(ทำไมข้าเป็นคนถ่อยเยี่ยงนี้).
    :p:p

3. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    แจ้งแล้วอุ่นใจ

4. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    แต่ว่าต้องแจ้ง ภายใน7วันหลังไปทำสีมานะคับ
    ไม่งั้น โดนค่าปรับ แจ้งช้า 200 เหมือนกัน

ผมโดนมาแล้ว เมื่อ 22ตุลา มานี้เอง

5. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    แล้วถ้าไปซื้อฝากระโปรงมือสองสีดำมามันไม่มีใบเสร็จ
    มันจะต้องทำไงครับ ใบเสร็จอู่สีก็ไม่มีเพราะเราซื้อมือสองไม่มีใบเสร็จวันที่ก็ต้องไม่มีด้วย
    เขาจะปรับไหมเนี่ย

6. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ที่ขนส่งจะมีใบ ยืนยันการทำสีเองครับ ง่ายๆเลยแค่เขียนเพิ่มเซ็นรับรองเองจบเลย

ผมแจ้งเปลี่ยนสีแล้ว หลายๆทีโดนเรียกมาประมาณ 15 ครั้งได้แต่ไม่โดนจับนะครับ

ฮาจริงๆ ตรงที่ผมพูดว่า ผมแจ้งเปลี่ยนสีแล้วครับ ขอเวลาหยิบเอกสารแป๊บนึงนะครับ ยังไม่ทันได้ดูเลย พี่ตำรวจบอกเชิญไปได้เลยครับ สงสัยเสียเวลาทำเงินพี่ท่าน 55+

7. ทะเบียนผมอยู่ กทม.
    แต่ไปแจ้งที่ต่างจังหวัดได้มั้ยครับ
    รวมทั้งขอป้ายใหม่ด้วย

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ถูกต้องเเล้วครับ

9. ปรึกษาใครได้บ้างมั้ยครับ

10. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0

สะใจจริงๆ จะได้รู้ซะบ้างว่าเราไม่ได้โง่.

11. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    โชคดีจัง....ทีของผมทำไมมันยอมยืนรอเลยหว่า.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้