shock bilstein‏

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย indy-72, 22 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
    มีใครเคยใช้ shock bilstein‏ ตัวนี้บ้างป่าวครับ ราคาประมาณเท่าไหรได้ครับ

2. indy-72

366
    0
    0
  3. NobodyPerfect

NobodyPerfect New Member Member

123
    14
    0
    ผมใส่อยู่ครับ ได้มาพร้อมสปริง Neuspeed เมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว

ราคา 6500 บาท ซื้อในเน็ทนี่แหล่ะครับ

4. indy-72

366
    0
    0
    ผมไปดูมา หมื่นหก อะครับ

แล้ว สมรรถนะ เป็นงัยบ้างครับ

5. NobodyPerfect

NobodyPerfect New Member Member

123
    14
    0
    16000 ส่วนตัวคิดว่าราคาสูงไปครับ เมื่อเทียบกับประสิทธิภาพ

เอาความรู้สึกส่วนตัวนะครับ เป็นโช็คที่มีความนุ่มนวล ไม่แข็งกระด้าง เหมือนโช็คซิ่ง

อารมณ์บ้านๆ ประมาณ Koni ครับ

6. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ตามข้างบน ครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ได้ฟิวนุ่มนวลครับไม่แข็งขับสบายๆ แต่ราคาที่ว่ามาผมว่ามันสูงไปนะครับ

8. indy-72

366
    0
    0
    ขอบคุณมากครับบบ

9. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    16000 แพงครับ
    ผมถอยของใหม่มาตอนนั้นยังแพงกว่านี้นิดเดียว
    การใช้งานก็อยู่ในระดับสตรีทยูสครับ ปรับสูงต่ำ 5 ระดับ แต่ปรับสูงสุดก็ยังเตี้ยครับ
    แต่ความทนทานผมว่าใช้ได้เลย ผมใช้มา 10 ปียังไม่เคยซ่อมหรือเสีย ขนาดว่าลุยเหนือลงใต้มาสารพัด
    ราคาที่น่าจับปัจจุบัน ผมให้ไม่เกิน 7-8 พันพอครับ

ป.ล.จากรูปลายเซ็นผมนี่ปรับสูงสุดแล้วนะครับ ทั้ง 2 คันใช้โช๊คตัวนี้ทั้งคู่เลยครับ

10. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    16000แพงไปนะผมว่าส่วนตัวผมว่าไม่หนีโช๊คเดิมเท่าไรผมชอบแน่นๆจุกๆนะ5555

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    16000 ทำไมราคามันสูงจัง

12. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    หาของ ซิ่งดีกว่าน้อง เราเลือดสีเดียวกันมีอะไรโทรมานะ มีเบอร์พี่ยัง
    วุฒิ ผลิต 66

13. spuknic

501
    52
    0
    ผมว่าถ้าจะเทียบก่ะของสแตนดาร์ดเลยมันก็ต่างกันพอควรนะครับ ถึงมันจะนุ่มแต่ก็หนึบพอตัวบนถนนใส่โค้งไล่ขับ 4 สบายๆ
    และจากที่ใช้มาลง track มาก็เกือบทุกประเภทก็โอเควิ่งได้ในระดับที่ไม่ขี้เหล่ ถึงจะปรับไรไม่ได้มาก
    ผมว่าในราคาไม่เกินหมื่นนี่ผมว่าดีกว่าไปจับ Type R และมันก็ทนกว่า koni

ครั้นจะไปเทียบก่ะโช๊คซิ่งทั้งหลายก็รู้ๆกันอยู่ว่าราคานั้นปาเข้าไปเท่าไรจำเป็นก่ะที่เราขับขนาดไหน
    Subaru ผมลองใส่ TEIN SS มาพักนึงและก็เปลี่ยนมาใส่กระบอกเหลืองตัวนี้ด้วยราคาที่ต่างกันราวฟ้าก่ะเหว กระบอกเหลืองซูราวๆ 4-5 พัน
    แต่ประสิทธิภาพก็ให้ได้ไม่ต่างจาก SS ขนาดว่าปรับ SS เกือบสุด แต่ถ้าถามความคุ้มเงินที่เสียไปก็คิดเอาเองแล้วกันครับ
    บางทีการเลือกซื้อของซิ่งตามกระแสก็พาเสียเงินไปเกินกับความคุ้มค่าและการใช้งานครับ

ปล.ทั้งหมดนี่ก็จากประสบการณ์ที่ใช้มานะครับไม่ได้เอาศาสตร์หรืออะไรมาจับทั้งนั้นครับ

14. tappabass

tappabass New Member Member

47
    3
    0
    กำลังมองหาโช๊คแทนตัวเดิมพอดี แต่อยากได้ไม่แข็งมา ตอนนี้มันเด้งมากๆมีแนะนำมะครับ ใส่กระสปริงโหลดของRS*Rครับ

15. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมแนะนำ KONI ครับ

16. tappabass

tappabass New Member Member

47
    3
    0
    bilstein‏ กับ koni เปรียบเทียบกันแล้ว เป็นยังไงบ้างครับ คุณภาพ ความหนึบ เด้ง นิ่ม ทน

17. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใส่ KONI ไม่ดีกว่าหรอครับ

18. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    แรงได้อีก ของสมัยนี้

19. artsound@5528

artsound@5528 New Member Member

93
    1
    0
    หมื่นกว่าบาท
    สอย OHLINS มาใส่ดีก่ากันเยอะครับ

20. spuknic

501
    52
    0
    รัก ชอบ แบบไหนก็มาหาใส่กันไป โลด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้