รบกวนเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ เรื่อง ไมล์วัดความเร็ว

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Sir-non, 21 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sir-non

Sir-non New Member Member

329
    0
    0
    เข็มวัดรอบ น้ำมัน ควา่มร้อน ขึ้นทุกอย่าง แต่ ความเร็วกับระยะทางไม่ขึ้น สาเหตุ เกิดจากอะไรได้บ้างครับ ฟิวส์ ปกติ เซ็นเซอร์ปกติ

อยากทราบมากๆเลยครับ จะได้แก้ถูกจุด

Ps. ขอบคุณพี่ๆ มากๆ ครับ:)

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สายไมล์ที่เรือนเกียร์ อาจจะหลุดหรือขาดครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สายไมล์ที่เรือนเกียร์ อาจจะหลุดหรือขาดครับ

4. Sir-non

329
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ ยังไงจะลองไป Check ดูนะครับ

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ของผมจะเป็นบางครั้ง เดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวไม่ขึ้น
    ยังไม่ได้แก้เหมือนกันครับ

6. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    ผมก็เคยเป็นครับ senser ตรงเฟืองเกียร์มันไม่ดีอะคับ แต่หาอะไหล่ยากมากเลยอะ สุดท้ายหาไม่ได้เกียร์พังพอดี เลยเปลี่ยนเกียร์ใหม่ มันติดเกียร์มาด้วย

อาการนี้เลยหายไป ส่วนอาการนี้ไม่รู้เหมือนของผมหรือเปล่า

7. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    ผมก็เป็น ยังไม่ได้ไปแก้เหมือนกันเลยครับ

8. Sir-non

329
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ! ! !

9. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    ของผมเคยเป็นแต่ ระยะทางที่วิ่ง ไม่จำ ไฟนาฬิกาไม่ติด เกิดจากฟิวส์ในห้องโดยสารตัวล่างขวามือขาด

10. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    evo1-3เป็นไมสายครับ

หลังจากนั้น เป็น ไมล์ ไฟฟ้าลอง

ดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้