พวงมาลัยเพาเวอร์ sunny b11 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย angkura, 23 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. angkura

angkura New Member Member

35
    0
    0
    รถคุณพ่อ จะเป็น ซันนี่ ปี1983 ครับ ตอนนี้ผมอยากเปลี่ยนพวงมาลัยอันเดิม มาเป็นเพาเวอร์ ครับ ไม่ทราบว่าจะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

และจะไปหาซื้อของได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ ครับ ตอนนี้ผมเอารถไปปะผุทำสีรอบคันอยู่ ครับ เปลี่ยนยางประตู ยกช่วงล่างใหม่หมดแล้วครับ กะว่าจะให้ใช้ได้อีกหลายปีเลยครับ แล้วถ้าจะเปลี่ยนเกียร ธรรมดาเป็น ออโต้ ด้วยไม่รู้ว่าทำได้ไหมครับ รบกวนด้วยนะครับ
    อยากให้ขับสบายๆอะ ผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลยครับ หรือมีอู่ไหนรับทำช่วยแนนำด้วยครับ

2. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    รถผมเครื่องe13 ตอนนั้น จะ ใส่ ล้อ ขอบ 17 ซึ่ง คิดว่าจะ หนักพวงมาลัย เดิมมาก เลยเปลี่ยนเปน ชุดพวงมาลัยพาวเว่อ
    ** เปลี่ยนมาแล้วฟีล มันก็ ไม่ได้เบา อะไรกว่า ของเดิม ๆมัน มากมาย นะ ที่เปลี่ยนเพราะว่า แร๊ค เดิมมัน คด หน่อย ๆด้วย
    ** ปัญหาตามมา เยอะมาก หา แร๊ค ใส ๆนิ๊ง ๆ ตรงรุ่น ยากมาก ซึ่ง ตอนแรก ผม แปลง แร๊ค ของ B12 ใช้ได้ไม่ถึง เดือน รั่ววว แล้วครับ
    เปลี่ยน อีก ไป ได้ ของ B13 มา ใช้ ได้ครึ่งปี รั่ว วว .. .. ตอนนี้ หา แร๊ค ของ B11 ได้แล้ว ฟีลก็ ไม่ได้เบากว่า พาวเย่อเดิมๆมากมาย
    หมดไป 18000 ครับค่า แปลงพาวมาลัยพาวเว่อ เปลี่ยนแร๊ค อีก 3 เส้น ทั้ง หมด

*** รถ ได้โอกาส ทำสีปะผุ ทั้ง คัน ยกเครื่อง ใหม่ดีกว่าไหมครับ ผม ยัง เสีย ดาย 18000 ผม วาง เครื่องใหม่ จบไปนาน แล้ว

3. angkura

35
    0
    0
    ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำดีๆ ครับ สงสัยคงต้องใช้แบบ เดิม ซะแล้ว

4. angkura

35
    0
    0
    วันนี้เอารถไปเข้าอู่ ประผุ รอบคัน ทำสีทั้งคัน 18,000 บาท ครับ ตอนคับไปเวลาเลี้ยวมันจะมีเสียง อีดๆๆๆๆ แถวๆพวงมาลัยอะครับ ไม่ทราบเป็นอะไรหรือปล่าว

5. SunnyDIp

SunnyDIp New Member Member

14
    0
    0
    ทำสีที่ไหน มีปะผุ 18000 เอง ถูกดีนะครับ

6. ตั้ม-SANNY-B11

ตั้ม-SANNY-B11 New Member Member

5
    0
    0
    เข้ามาขอบคุณ ด้วยคนครับ คิดจะติด พาวเวอรื เหมือน กัน

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สู้ๆ ครับ ค่อยๆปั้นไปครับ งานศิลป์ไม่ได้เกิดขึ้นในข้ามคืน ครับ

8. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ชอบประโยคนี้จัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้