เครื่องเสียงครับ อยากติดทวิสเตอร์เอง b14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Rabbit_75, 22 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rabbit_75

Rabbit_75 Guest

0
    0
    0
    เดินเล่นคลองถมเลยใด้ทวิสเตอร์มา กะว่าต่อเองไม่น่าจะยากเข้ากับสายลำโพงหน้าเลย

แต่เอาเข้าจริงๆ มุดดุสายไฟ ทำไมมันเยอะแยะไปหมดเลยครับ

มีใครพอจะแนะนำใด้บ้างครับว่าเริ่ม ยังไงจากตรงไหนน่ะครับ

ขอบคุณครับ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    พอกันๆเเหล่ะครับจะดึงจากตรงเเผงหรือจะ หลัง ปลั๊กวิทยุ ถ้ายังไม่เเม่นเรื่องสีสายเเนะนำหลังวิทยุครับ รื้อเเค่คลายน๊อตไม่กี่ตัว จัพม์สายพ่วงได้เลยครับไม่ยากครับเเต่เวลาพ่วงอย่าลืมคร่อม c ด้วยครับไม่งั้นเปิดปุ๊ป ทวีตเตอร์ขาดปั๊ปครับ หาค่า 2.2 หรือ3.3ชอบจี๊ดๆก็จัด4.7 ไปครับ ^ ^

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ช่าย ครับ มันรับความถี่ ต่ำไม่ไหว แน่
    ลงทุนหน่อย หาลำโพงแยกชิ้น ซักชุด ฟังเพลิน เพราะกว่าเดิม ชัดๆ แน่ๆ ครับ ลองดูๆ หุหุ

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

แล้วถ้าคร่อมหญิงล่ะค้าบตาเป้:D

5. god army

3,198
    77
    0
    ไม่สันทัดครับคุณเดย์ เรื่องพรรค์นี้อย่ามาคุยกะผมไม่ใช่เเนวครับ ^ ^

6. god army

3,198
    77
    0
    ความถี่ต่ำ!!! ยิ่งต่ำยิ่งถี่ ^ ^

7. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    ผมแนะนำว่าเดินสายใหม่ดีที่สุดครับ จะเดินเองหรือจ้างช่างก็ได้ครับ เพราะสายเดิมมันก็เก่าๆแล้ว ไหนๆก็ติดของใหม่ละเดินสายใหม่ไปด้วยเลย เลือกเกรดกลางๆก็น่าจะดีกว่าสายเล็กๆเดิมๆแล้วครับ

8. god army

3,198
    77
    0
    เรื่องสายเป็นเรื่องนานาจิตตังครับ ระบบดีสายก็ฟ้องสายลำโพงเป้นเรื่องหลังๆที่ผมให้ความสนใจครับ ลำพังสายเดิมก็พอเพียงสำหรับ วิทยุ ตัวเดียว ลำโพงหน้า-หลัง อย่างละคู่ ยกเว้นเริ่มเล่น bi amp tri amp อะไรทำนองนี้ครับ

9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

อ้าวเข้าใจถูกซะงั้น :D:D:D:D:D

10. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

คร่อมหญิงละบอกไม่

หญิงคร่อมละบอกได้ :p:p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้