รบกวนช่วยชาว EK โคราชหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tanakhon, 18 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    เนื่องจากน้ำท่วมหนักอ่ะคับต้องขับรถลุยน้ำท่วมงานเข้าเลย แบบว่าพอเบรกแล้วมันไม่ค่อยอยู่แถมยังดึงขวาเวลาเหยียบเบรกเช็กไปเช็กมาปรากฏว่าคงแช่น้ำนานไปหน่อยลูกสูบเบรกหน้าซ้ายคงจะโดนน้ำเล่นงานเลยติดคับตอนนี้เลยไม่ค่อยกล้าออกไปไหนแล้วนอนกินปลากะป๋องอยู่บ้าน เพื่อนๆคนไหนพอจะมีคาลิปเปอร์เบรกหน้าบ้างคับของเครื่อง D16Y8 ขอแบบราคาเบาๆหน่อยน่ะคับช่วงนี้กรอบมากไปไหนมาไหนไม่ได้เป็นสัปดาแล้ว:cry: pmมาบอกหน่อยน่ะคับ :cry::cry:

2. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ขับรถช่วงน้ำท่วม ระมัดระวังด้วยนะครับ โคราชยิ่งท่วมเยอะ

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    รื้อมา overhaul เลยดีกว่า ขจัดน้ำ ล้างน้ำมัน เติมจาระบี ใช้ยาว ๆ
    เพราะเปลี่ยน caliper มือสอง ก็ไม่ชัวร์เสมอไป อาจจะโดนซ้ำซ้อน

4. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    ถอดออกมาแล้วคับฉีดโซแนกล้างทำความสะอาดเรียบร้อย
    แต่ตอนประกอบนี่ซิคับมันใส่ไอ้เจ้ายางหุ้มสูกสูบไม่ได้
    คือว่าเจ้ายางตัวนี้ฝั่งหนึ่งมันติดอยู่กับลูกสูบอันนี้ใส่ได้ แต่ด้านในที่ติดกับคาลิปเปอร์ตรงด้านในอ่ะใส่ยังไงก็ไม่ได้
    ใครเคยใส่ได้บ้างหรือเคยทำช่วยบอกกันหน่อยน่ะคับว่ามีวิธียังไง
    ตอนนี้ล้างทำความสะอาดแล้วก็พอใช้ได้ แต่เดียวคงเป็นอีก เพราะไม่ได้ใส่ยางหุ้มไว้

5. EK@SRN

EK@SRN New Member Member

383
    6
    0
    เห็นใจ จริงๆครับ ยังไงก้อขับรถด้วยความระมัดระวังแลัวกันครับ

6. no.69

no.69 Active Member Member

234
    51
    28
    ขับรถด้วยความระมัดระวังนะครับ

7. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เอา โซแน็ก ฉีด ที่ยางกันฝุ่น ยางมันก็บวม ยัดลงร่องที่คาริเปอร์ ไม่ได้อะดิคับ

ต้องเบิกยางกันฝุ่น แท้หรือเทียม แล้วแค่กำลังทรัพย์ มาเปลี่ยน คับ

เวลาจะหล่อลื่น ก็ น้ำมันเบรค หรือจาระบีพิเศษ ที่แถม มา กับชุด ซ่อม เท่านั้น

ใช้อย่างอื่น ยางอาจจะบวม อีกคับผม

โชคดี หายไวๆ เด้อคับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หยุดสามวันว่าจะไปเขาใหญ่อดไปเลย

9. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    หาซื้อชุดซ่อมดีไหม ได้ของใหม่ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้