ช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Aey Aeyly, 20 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aey Aeyly

Aey Aeyly New Member Member

1
    0
    0
    ช่วยด้วยครับซื้อรถมาเติมแต่แก๊สพอจะไปเติมน้ำมัน หาที่เปิดถังน้ำมันไม่เจอเป็นนิสสันเอ็นวีแวนปี94ครับ รถคันแรกในชีวิตแบบว่ามือใหม่คับ ช่วยบอกหน่อยนะครับว่าที่เปิดถังน้ำมันมันอยู่ตรงไหนของรถแล้วกระจกไล่ฝ้าข้างหลังด้วยครับเปิดไม่เป็นมันเปิดได้แต่ที่ปัดน้ำฝนข้างหน้าอ่ะครับ ข้างหลังต้องเปิดตรงไหน รบกวนด้วยครับ

2. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ไล่ฝ้า สวิทซ์อยู่ที่กลางคอนโซลใกล้กับสวิทซ์ไฟฉุกเฉิน
    คันโยกทางขวาข้างเบาะคนขับ ต้องกดลงหรือยกขึ้นไปแน่ใจต้องหาคนไปกดที่ด้านซ้ายฝาปิดด้วย

3. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    ตัวเปิดฝาถังน้ำมัน จะอยู่ข้างเบาะคนขับ ด้านขวามมือครับ ลองดูครับ

ส่วนสวิตช์ไฟ ไล่ฝ้า ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่ใกล้ๆ สวิตช์ไฟฉุกเฉิน ตรงคอนโซนกลางอ่าครับ

รอพี่ๆมาช่วยตอบ....

4. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    อ่าว ช้าไปหรอนี่ผม 555+

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  6. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ขอเสริมอีกนิดหนึ่งสำหรับการเปิดฝาถึงน้ำมัน (เพราะผมก็เคยเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้) คันโยกด้านขวาของเบาะคนขับ ดึงขึ้นปลดล็อคประตูท้าย กดลงจังหวะแรกล็อคประตูท้าย จังหวะที่สอง (ลึกกว่า) เปิดฝาถึงน้ำมัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้