ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย nong_acc88, 20 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    :cry: ซาหวัดดีครัพพี่ๆแระน้องๆชาว Rover ทุกๆท่าน ผมม่ายด้ายเข้ามานานมากๆ ขอแนะนำตัวอีกซักรอบ ผมพี่ป๋องเจ้าของ 220 turbo สีแดงแร๊ง แรงนั่นแหละครัพ ตอนนี้ผมด้ายเข้ามาอยู่นัยกลุ่มโฟล์คน้ำ (Vw Watercooler) แต่Rover ยังอยู่เหมียนเดิมนะ ที่เค้าตอนนี้มีโครงกานช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมที่ปีนี้สาหัสกว่าทุกๆปี (ดังที่มีข่าวอยู่เนืองๆ) ผมจึงมีความคิดที่จามาขอความช่วยเหลือจากท่านสมาชิก Rover ผู้มีจิตศรัทธานัยกานบริจาคผ้าห่มใช้แร้วแต่ยังพอใช้ด้าย(แต่ต้องซักก่อนนะ)หรือผ้าห่มผืนใหม่หรือเปนเงินบริจาคก้อด้าย สถานที่รวบรวมก้อแร้วแต่ทางกลุ่มนะว่าจารวบรวมหลักๆด้ายที่ไหนบ้าง เพราะปกตินานๆจาเจอกานที แต่เหนมีงานมีตติ้งเร๊วๆนี้อีกซึ่ง ก้อน่าจามีความเปนปัยด้ายสูง นัยอันที่จาช่วยเหลือชาวบ้านผู้ประสบเหตุนัยครั้งนี้ ถ้ารวบรวมด้ายแร้วผมก้อจาลงนัยนามกลุ่ม Rover ครัพ ส่วนข่าวสารความคืบหน้าก้อจาส่งเปนระยะๆว่าเค้าจาปัยส่งกานที่ไหนบ้าง แร้วจาเดินทางกานเมื่อไหร่ ช่วยติดตามกานเรื่อยๆนะครัพ คัยมีข้อสงสัยหรือปัญหาประกานดัยก้อเบอร์ติดต่อ 086-9904186 ป๋องนะครัพ สุดท้ายนี้ ก้อขอให้ท่านผู้มีจิตกุศลนัยครั้งนี้จงประสบผลสำเร็จนัยหน้าที่กานงาน เจริญรุ่งเรือง สุขภาพแข็งแรงตลอดปัย นะครัพ เพราะนานๆจามีซักครั้งนัยกานช่วยเหลือที่ยิ่งใหญ่ขนาดนี้...

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    จัดทริบ หลอเพ่ ป๋อง !!

หรือยังไง คร๊าฟ

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ช่ายแร้วครัพ เปนกานจัดทริปปัยช่วยเหลือชาวบ้านของกลุ่มโฟล์คเค้าน่ะครัพ รายละเอียดเพิ่มเติมจาทยอยมาบอกให้ทราบกานเรื่อยๆนะครัพ

4. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    เป็นโครงการที่ดี คร่าบ หนับหนุน ๆๆ ยังงัยฝากข่าวมาเรื่อยๆ น่ะคร่าบบ

5. nong_acc88

4,280
    13
    38
    นึกแร้วม่ายมีผิดว่ากระทู้นี้ม่ายมีคัยเค้าสนจัย ก้อม่ายเปนรัยคัพ เพราะมีหลายช่องทางที่จาช่วยเหลือ พอดีผมเองก้อพิมพ์ผิดจิงๆเค้ารับบริจาคผ้าห่มสู้ภัยหนาวของกลุ่มโฟล์คเค้าซึ่งจาจัดกานช่วงปลายปี จึงมีโครงกานนี้ขึ้นมารับทั้งของเก่าที่ยังใช้ด้ายของใหม่แระบริจาคเปนเงิน แต่จัยผมปัยนึกถึงแต่น้ำท่วม(ยอมรับในความผิดพลาดอันใหญ่หลวง) แต่ก้อต้องขอขอบคุณที่อุตส่าห์แช่กระทู้ไว้นานม่ายด้ายปัยไหนเรย นี่ขนาดชี้แจงสถานะโดยม่ายมีอารายแอบแฝงแร้วนะ เดี๋ยวโดนแบบคราวที่แร้ว(ซะอ่วมแระย่อยยับ) มาแร้วครั้งนึง ก้อขอปิดกระทู้นี้อย่างเปนทางกานก้อแร้วกาน ขอบคุณอีกครั้งจิงๆคัพ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้