ร้านตั้งรอบเครื่องเก่งๆครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย surin.soi, 23 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. surin.soi

surin.soi New Member Member

11
    0
    0
    รอบเครื่องตก เครื่องสั่นมาก ใครพอทราบบ้างที่ไหนตั้งเครื่องเก่งๆอ่ะครับ

2. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    อย่างว่า อากาศมันแรงอะนะ ผมก็เป็น เอาเป็นว่าลองทำตามที่ผมบอกก่อนล่ะ ง่ายๆเลยเข้าไปอู่ไหนก็ได้ บอกให้เค้าตั้งสายคันเร่งให้หน่อยให้มันเร่งเครื่องเผื่อไว้ โดยไม่ต้องไปยุ่งกับเครื่องมันเลย แต่อย่าไปตั้งเยอะนะเดียวรอบเครื่องมันจะสูงเวลาอยู่ในเกียร์ N ลองดูนะครับ ผมก็ทำแบบนี้แหละ

3. maesai

maesai New Member Member

20
    0
    0
    ลองตั้งเองดูมั้ยครับD I Y ง่ายๆ

4. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ลองไปอู่นอกที่ซ่อมฮอนด้าโดยเฉพาะ จะเป็นช่างเดิมที่ซ่อมฮอนด้าจะทำได้ ผมไปSpree Way
    ซอยลาดปลาเคล้า เข้าจะมีคู่มือเครื่องฮอนด้าทุกรุ่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้