++ สานพาน Timing & เบรคH22A ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย INITIAL_D, 19 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    [ตั้งแต่วางเครื่องมา ไม่เคยเปลี่ยนสายพาน Timing เลย อยากทราบราคาว่าเท่าไหร่ แล้วจะต้องเปลี่ยนอะไรควบคู่กันไหม
    อีกเรื่องคือ อยากแปลงเบรคหน้าเป็น H22A ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วจะมีปัญหาอะไรไหม มีร้านแนะนำไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    /B]

2. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    ปกติวางเครื่องใหม่ช่างจะแนะนำให้เปลี่ยนใหม่ทั้งหมดทั้งของเหลวและสายพานเพื่อนับหนึ่งใหม่นะครับ
    แต่ถ้าไม่ได้เปลี่ยนก็เปลี่ยนใหม่หมดทั้งชุดไปเลยครับ สายพานทั้งหมด ลูกรอกทั้งหมด น่าจะไม่เกิน 3,000 นะครับ
    ผมก็จำไม่ค่อยได้แล้วว่าเท่าไหร่ แต่ของผมเครื่องบล็อก B นะครับ ไม่ทราบวางบล็อกไหนมาถ้า D น่าจะถูกกว่าครับ
    เท่าที่จำได้ตอนใช้เครื่องเก่า

ส่วนเบรค H22 ใช้ดีครับแปลงดีๆไม่มีปัญหาเบรคดีครับ แต่ก็ยังไม่ดีที่สุด...
    งบประมาณน่าจะไม่เกิน 6,000 รวมค่าแรงค่าของนะครับ ผมใช้อยู่

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    แปลงเบรครวมทุกอย่างประมาณ 4500 ครับ

4. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    เครื่อง B16A นะครับ ค่าใช้จ่ายไม่เกิน 3000 เหรอครับ แล้วระยะเวลาในการเปลี่ยนครั้งต่อไปที่เท่าไหร่ครับ
    ส่วนเรื่องเบรค มีร้านแนะนำไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้