ช่วยด้วยครับรถกินหน้ายาง

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย safelot_NX, 20 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. safelot_NX

safelot_NX New Member Member

41
    0
    0
    รถกินหน้ายางอ่ะครับ เปลี่ยนยางมา5เดือน ยางหมดเกลี้ยงเป็นสลิคเลย
    ไปหาช่างมาช่างบอกแร็คเสีย แล้วช่างหาเปลี่ยนให้ไม่ได้ เลยอยากทราบว่าจะหาแร็คได้จากไหน ราคาเท่าไร
    แล้วอู่ที่ทำช่วงล่างเนี่ยนๆนะครับ ถนัดทำNX ได้ก็ดีครับ แถวๆบางนายิ่งดีใหญ่ครับ

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ผมก็เคยเป็นครับ ก็ตั้งศูนย์ใหม่ครับ

ส่วนเรื่องแร็ค เชียงกงครับ ใช้ของB13

ผมตอบตามที่ ผมเคยเจอนะครับ

ส่วนสาเหตุจริงๆมาจากอะไร คงต้องตรวจสอบดีๆครับ อาจจะเป็ยเพราะ โช๊ค หรืออื่นๆก็เป็นได้

3. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ถ้าเป็นโช็ค จะกินหน้ายางเป็นบั้ง ๆ (การสะเทือนที่ไม่คงที่) แต่ถ้าเป็นแร็ค รถจะร่อนไปร่อนมาควบคุมพวงมาลัยก็ไม่มีผล ถ้าศูนย์ล้อไม่ได้ตามสเป็ค ก็จะกินยาง ไม่กินในก็กินนอก แก้โดยตั้งศูนย์ล้อใหม่ครับ ถ้ากินเฉพาะตรงกลางลมยางแข็งเกินไป ถ้ากินนอก+ใน แต่ไม่กินกลาง ลมยางอ่อนเกินไป ครับ ยังงัยก็ลองปรึกษาร้านยาง รึไม่ก็ cock pith ของบริจสโตนดูครับ ไม่น่าจะแก้ไขยาก

4. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ได้ความรู้เพิ่มเติมอีกนิดหน่อย ขอบคุณครับพี่จ่า

5. safelot_NX

41
    0
    0
    cock pit / b quick กับ ace ร้านไหนดีกว่ากัน แล้วถ้าเป็นที่แร็คจริงๆ ร้านพวกนี้จะมีเปลี่ยนให้หรือเปล่าครับ

6. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    พวก Cockpit กับ Bquick นี่แนะนำให้ตรวจเช็คเบื้องต้นเท่าันั้นแหละครับ
    ถ้าจะทำถ้าจะแก้กันจริงๆ หาร้านช่วงล่างเก่งๆไปทำดีกว่าครับ

แร๊คนี่ สองร้านข้างต้น เขาคงไม่หาให้ครับ อาจจะต้องไปเดินหาตามเชียงกงเอง แล้วเอามาให้เขาใส่ให้
    แต่เราก็ตรวจเช็คเองไม่เป็น คงต้องให้ช่างเขาไปช่วยดูให้ครับ

ร้านช่วงล่างที่ผมเข้าบ่อยๆ ก็ไม่ได้อยู่แถวบางนานี่ดิ

7. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ราคาแร็ค1300-1800ครับที่บางนาครับ

8. safelot_NX

41
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้