เรื่องด่วนนะครับรบกวนพี่ๆหน่อนะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Chansata, 19 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chansata

Chansata Member Member

32
    0
    6
    คือว่า ผมจะหลับอยู่แล้ว แต่เวลานี้พอตื่นประจำนะครับ
    เข้าเลยเข้ามาในห้องแล้วถามว่า ไปถามคนอื่นๆหน่อยว่า เขาต่อทะเบียนแบบไม่ต้องเข้าขนส่งยังไง(มันคือต่อทะเบียนนอกใช่ปะครับ)

แล้วทำที่ไหนถูกๆ
    รบกวนด้วยนะครับ แถวปิ่นเกล้าได้จะดีมากเลยครับ ที่อื่นก็ได้คราบ

2. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    อ้อ นึกว่าเรื่องใหญ่อะไร

จะมีร้านที่เค้ารับต่อทะเบียนครับ เอาเอกสารไปให้เค้าพร้อมเอกสารเเนบต่างๆ เเล้วเเต่ รถ รุ่น ปี เเค่นี้เองครับ

3. Chansata

Chansata Member Member

32
    0
    6
    ชัดเจนเลยครับ

พ่อผมจะให้เข้าขนส่งอย่างเดียวเลย ไอผมละเครียดกับแก -*- ทีนี้ก็โล่งหน่อยครับ
    ขอบคุณมากนะครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ต่อทะเบียน เสียภาษีรถยนต์
    ตามสำนักบริการงานขนส่ง ที่ห้างคาร์ฟูร์หลายๆสาขา ที่มีให้บริการในวันเสาร์-อาทิตย์ เช่น สาขารัชดา รัตนาธิเบศร์ สำโรง
    ใช้เวลาแค่ 5 นาที ไม่มีค่าใช้จ่ายแฝง แค่คุณต้องเตรียมเอกสารไปให้ครบครับ
    และอย่าไปตอนพักเที่ยง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:06:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:06:45 ----------

ต่อทะเบียน เสียภาษีรถยนต์
    ตามสำนักบริการงานขนส่ง ที่ห้างคาร์ฟูร์หลายๆสาขา ที่มีให้บริการในวันเสาร์-อาทิตย์ เช่น สาขารัชดา รัตนาธิเบศร์ สำโรง
    ใช้เวลาแค่ 5 นาที ไม่มีค่าใช้จ่ายแฝง แค่คุณต้องเตรียมเอกสารไปให้ครบครับ
    และอย่าไปตอนพักเที่ยง

5. tt-garage

tt-garage Member Member

63
    1
    8
    เดี๋ยวนี้ยังต้องตรวจระบบเบรคอยู่รึป่าวคับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตรอ. ขนส่ง กำลังมีข้อพิพาท กับผู้ประกอบการ ตรอ.
    เรื่องงบประมาณของเครื่องตรวจสภาพระบบเบรคนี่แหละครับ
    ทำให้ศาลปกครองมีคำสั่งคุ้มครอง ระงับการตรวจสภาพระบบเบรค ไปซักระยะหนึ่งก่อน
    ฉะนั้นตอนนี้ ไม่ต้องตรวจระบบเบรค ครับ

7. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ตรวจเบรค ผมเป็นหนูมาแล้ว ครับ มันเอารถผมขึ้นไปปั่นเล่นบนลูกทิ้ง รถมันทีบจะโดดออกทั้งคัน
    คนตรวจมันเลยจำใจออกใบตรวจสภาพมาให้ เพราะมันไม่กล้าปั่นต่อ รถมันจะโดดไปอย่างเดียว
    คุณเอ ลองดูในกระทู้ ตามตอบปัญหาด้านเทคนิคด้านบนครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:19:08 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:18:50 ----------

ตรวจเบรค ผมเป็นหนูมาแล้ว ครับ มันเอารถผมขึ้นไปปั่นเล่นบนลูกทิ้ง รถมันทีบจะโดดออกทั้งคัน
    คนตรวจมันเลยจำใจออกใบตรวจสภาพมาให้ เพราะมันไม่กล้าปั่นต่อ รถมันจะโดดไปอย่างเดียว
    คุณเอ ลองดูในกระทู้ ตามตอบปัญหาด้านเทคนิคด้านบนครับ

8. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ผมก็โดน ลูกกลิ้ง มาแล้ว งงเลย เนี่ยหรือ ทดสอบเบรค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้