สงสัยจัง ทำไมที่ญี่ปุ่นเเข่ง Time attack,super lap battle ถึงไม่ใช้ เกียร์ Sequential กัน?

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Martini, 9 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Martini

Martini New Member Member

6
    0
    0
    ทำรถกันขนาดนี้ ทำไมยังใช้ H-PATTERN กันอยู่หว่า.. มีใครสงสัยกับผมไหมคับ ใครพอทราบช่วยชี้เเจงให้ทีนะคับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2010
  2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ถ้าหมายถึงในกลุ่มเรา ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่มันแพงครับ และพวกเราก็ไม่ใด้ยึดเป็นอาชีพเท่าไร แค่ hobby แก้กระสันต์ตัวเอง
    ราคาเกียร์ sequential มือสองน่าจะลูกละแสนกว่า คงต้องรออย่างอื่นพวกโช๊ค ยาง ฯลฯ ให้สุดก่อน

3. Martini

6
    0
    0
    หมายถึงที่ญี่ปุ่นอะคับ อย่างพวก cyber evo,hks ct230r หน่ะคับ สงสัย;)

http://www.youtube.com/watch?v=YSiNZQ0LVqk
    http://www.youtube.com/watch?v=HwS748J1mQM&feature=related

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    นอกจากมันแพงแล้ว มันขับไม่ได้ครับ มันเหมาะกับสนามยาวๆ อย่างพวก FUJI SPEED WAY
    สนามสั้นๆอย่างพีระ เกียร์ H-PATTERN น่าจะเหมาะสมกว่า
    เอาแค่เกียร์ DOG BLOG ลูกละหลักแสน ในVios One Make Race จะออกตัวก็ดับครับ ต้องจับจังหวะให้ดี
    ทุกวันนี้ผมยังขับเกียร์ DOG BLOG ดับอยู่ประจำเลยครับ
    ข้อดีข้อเกียรื H คือ การซ่อมบำรุงรักษาหาคนทำได้ง่ายกว่า เกียรืพังสามารถซ่อมคืนวันเสาร์และแข่งต่อวันอาทิตย์ได้เลย
    แต่ถ้าเป็นเกียร์ DOG แทบจะต้องไปกราบคนทำเกียรืมาซ่อมครับ
    นอกจากจะซื้อลูกใหม่มารอเปลี่ยน ซึ่งก็เปลี่ยนยากมากและใช้เวลานานในการยกเกียร์ลูกใหม่
    เกียร์ Seq. คงยากมากที่จะพูดถึงเรื่องเซอร์วิสในสนามในชั่วโมงนี้ครับ

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
  6. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ต้องซื้อ 2 ลูก เผื่อเสีย

7. Martini

6
    0
    0
    :D:rolleyes:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2010
  8. tt-garage

tt-garage Member Member

63
    1
    8
    เกียร์ full sequential ของอีโวนี่มียี่ห้อไรบ้างอ่ะครับ ผมไม่ค่อยเห็นของอีโวอ่ะ
    ...สงสัยหายากมั้ง...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้