อยากได้เป็นเจ้าของ นีออน จังครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย dodge_dos, 24 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dodge_dos

dodge_dos New Member Member

2
    0
    0
    พอดีกำลังหารถของตัวเองสักคันอยู่ครับ
    แล้วก็มาเจอรถยี้ห้อ chrysler neon นี้หละครับ
    รู้สึกชอบครับ ก็เลยอยากจะหาไว้เป็นเจ้าของสักคันครับ
    แต่ติดอยู่ที่ว่า ไม่รู้เรื่องรถเลย ครับ ดูไม่เป็น
    ไม่รู้ทำไงดี ก็คิดว่าถ้าเป็นรถที่ได้แนะนำจากพวกพี่ๆ ที่ใช้อยู่ก็น่าจะ ได้รถที่มีสภาพโอเค
    เลยอยากจะขอความช่วยเหลือจากพวกพี่ๆ ครับ
    ถ้าเจอรถ neon สีขาว เกียร์ออโต้ ที่ไหนช่วยบอกๆ น้องคนนี้ด้วยนะคับ :D

ปล. ชื่อด๊อดจ์ ครับ msn:[email protected] ออนไลน์ตลอด เวลาทำงานครับ อิอิ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ยินดีครับ อยากได้ยังไงเดี๋ยวจัดให้ อยากได้แบบไหนราคาเท่าไร ดูให้ได้ครับ
    โทรมาคุยกันก่อนก็ได้ 029465144+1

ปล ....อย่าไปกลัวจิง ๆ แลวรถมันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่ใคร ๆ เค้าคิดหรอก..

3. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    ใช่แล้วครับฟันธง

4. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    เก็บตังส์ไว้เติมน้ำมันด้วยเด้อ

5. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    เชียร์ ครับ

6. dodge_dos

dodge_dos New Member Member

2
    0
    0
    เอารูปมาให้ดูหนะครับ

ยังไม่ได้โทรไปหาพี่เป้ เลยครับ จะรีบโทรไปขอคำปรึกษาเร็วๆ นี้นะครับ
    พอดีกำลังหาเจ้านีออน
    ก็ไปเจอคันนี้เข้าครับ เลยเอามาลงให้พี่ๆ ช่วยดูครับ ตามริงนี้เลยครับ
    http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=K29063009&row=2
    อยากถามว่า
    - ดูแล้วเป็นไงบ้างครับ เรื่อง สภาพตัวรถจากที่เห็นหนะครับ
    - ราคาเนี้ยแพงไปไหมหนะครับ

7. มะขึ่ง

285
    2
    0
    ก็พาพี่เป้ไปดูเลยพี่ด็อดจ์สวยดีซื้อเลยเชียร์สุดตัวครับเลยครับ:teeth:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2007
  8. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    เท่าที่ดู สภาพภายนอกก้ดีอยู่ ไม่น่าจะมีชนหนัก
    สภาพภายในก็โอเค ไม่ค่อยจอดตากแดด (น่าจะใช้น้อย)
    สภาพเครื่องก็มีแปลงแอร์ หม้อน้ำ โดยรวมแล้วก็ใช้ได้ล

แต่ราคาแรงไปหน่อย น่าจะหาราคาไม่เกินสัก แสน 2 ดีกว่า
    แล้วเอาเงินส่วนต่างไว้บำรุงรักษาดีกว่า (เผื่อซ่อม)

ปล.....ทำความเข้าใจนิดนึงไม่ใช้ว่าซื้อรถรุ่นนี้มาซ่อมนะ
    แต่เราต้องเข้าใจว่า รถเกือบ10ปี มันต้องมีปัญหาเป็นธรรมดา
    แต่คิดว่าถ้าซื้อมาแล้วมีปัญหาจริง ๆ ค่าซ่อมคงไม่น่ากล้วขนาด
    ไม่กล้าใช้รถหรอกครับ (รับรองถูกใจแน่)

9. zafira9

zafira9 New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าหานีออนดูใน WWW.ONE2CAR.COM ซิครับมีหลายคัน

ถ้าหานีออนดูใน WWW.ONE2CAR.COM ซิครับมีหลายคัน

10. มะขึ่ง

285
    2
    0
  11. Tuned By Op

Tuned By Op New Member Member

16
    1
    0
    555+
    อยากหามาเล่นDRAGซักคัน เอาแบบถูกๆ

12. มะขึ่ง

285
    2
    0
    เจอแล้วครับพี่ด็อดจ์ สีขาว เกียร์ออโต้ ราคา 120000 บาทครับ (สภาพไม่ค่อยดีจากรูปอะ)
    http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=E240712030&row=2
    แล้วถ้าชอบแต่งก็คันนี้ครับสวยจิง(เอ๊ะรถในคลับเราหรือป่าวอิอิ)
    http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=E23071505&row=2

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้