พี่ๆครับ รถผมเครื่อง ga16 ทีแรกหน้าคลัชคอมแอร์ไหม้ ปรากฏว่า...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Boat Cnx, 12 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boat Cnx

Boat Cnx Guest

0
    0
    0
    พี่ๆครับ รถผมเครื่อง ga16 ทีแรกหน้าคลัชคอมแอร์ไหม้ ปรากฏว่า เปลี่ยนหน้าคลัชยกชุดแล้วก็ยังเป็นอีกแบบนนี้ควรแก้ไขไงดีอะครับ หรือว่าเป็นที่คอมแอร์ (เครียดเลยเสียค่าหน้าคลัชไป1600ยังไม่ถึงวันไหม้อีกแล้ว)

2. น้ำยาแอร์เกินป่าวครับ

3. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    น่าจะเป็นที่ระบบไฟนะครับ ต้องดูว่าเราใช่ฟิวส์เกินขนาดหรือป่าวครับ เพราะปกติถ้่าหน้าคลัตช์เกิดช็อต ฟิวส์ต้องขาดก่อนนะครับ

4. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    ยกคอมแอร์ทั้งลูก 2500 จบ กว่านะครับ เปลี่ยนยากพอกันเลย

5. Boat Cnx

0
    0
    0
    คอมแอร์ยกลูก หายากมั้ยอะครับ อีกอย่างผมก็ดูไม่ค่อยเป็นซะด้วย Y_Y

6. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    เช็คฟิวส์.รีเลย์.ต่างๆ.ก่อน

7. Boat Cnx

0
    0
    0
    เดวจะลองเช็ดดูอีกครั้งครับ ถ้าไม่ได้ความยังไงก็ คงต้อง ยกลูกสินะครับ (หน้าร้อนมันร้อนมากๆ)

8. Jaroon Jailek

Jaroon Jailek Guest

0
    0
    0
    แต่ก่อนผมก็เคยเป็นอ่ะครับ เคยซ่อมแล้วมันไม่จบ เลยให้ยกใหม่ทั้งลูกเลยอ่ะครับบบ โดยเทียบรุ่นเอาอ่ะครับ หรือไม่ก็ให้ช่างแปลงให้ก็ได้นะครับ บอกช่างว่าเราต้องการยี่ห้ออ่ะไร ส่วนของผมเป็น Nippon Denso อ่ะครับ.... ส่วนราคาผมลืมไปแล้วอ่ะครับ ไม่แน่ใจ....... ^_^

9. Boat Cnx

0
    0
    0
    กำลังคิดว่าจะเป็นแบบนั้นคับพี่ ว่าจะยกลูกอยู่ครับ ตัดปัญหาทุกๆอย่างไปเลย ผมอยากจบแล้วด้วยอะครับ เหนื่อยกะมันมาหลายวันแล้วครับ T^T

10. Jaroon Jailek

0
    0
    0
    โดยปกติร้านเค้าจะมีรับประกันหลังการซ่อมอ่ะครับ ของผมช่างให้ 6 เดือน ถ้ามีปัญหาเปลี่ยนลูกใหม่ให้อ่ะครับ ลองสอบถามช่างถึงการรับประกันดูนะครับ เพื่อสิทธิประโยชน์ของเราเอง ^_^

11. ลองเชคน้ำยาก่อนครับเบื้องต้น เป็นกันเยอะครับ เติมเยอะไป ไม่เย็น + ไหม้

12. Boat Cnx

0
    0
    0
    ทำเบื้องต้นไปแล้วครับ เลยเปลี่ยนหน้าคลัชใหม่ แล้วก็ไหม้อีก เลยคิดว่า เปลี่ยนยกลูก+หาร้านใหม่ด้วยครับ พัทยาร้านที่ทำดีๆไว้ใจๆหายากครับ โดนมา2ร้านแล้วครับ ช้ำใจมากคัฟ

13. Sivakorn Phuhoy

0
    0
    0
    ไปทำร้านไหนมาครับ

14. Jaroon Jailek

0
    0
    0
    เข้าใจความรู้สึกเลยอ่ะ แต่ก่อนก็เป็นแบบเดียวกันอ่ะครับ กว่าจะจบเจอร้านที่โอก็โดนมาพอสมควร....... เซ็งไปเลยเหมือนกันอ่ะครับช่วงนั้น หมดไปเยอะพอควรเลยอ่ะ.........

15. Boat Cnx

0
    0
    0
    ร้านแอร์ตรงพัทยาใต้บนถนนสุขุมวิท ติดๆกะปั๊มเอสโซ่ครับ

16. Sivakorn Phuhoy

0
    0
    0
    เอาใจช่วย.ครับสุ้

17. Boat Cnx

0
    0
    0
    สรุปแระครับเดวพรุ่งนี้ไปเปลี่ยนคอมแอร์ ยกลูกเลยครับ จบทีเดียว
    คิดถึงรถจะแย่แล้วไม่ได้ขับมาจะ2อาทิตย์แล้ว Y_Y

18. หน้าครัชเสีย คอมอาจไม่เสีย มันมีหลายอย่างครับ สายพานเวลาใส่ตรงหรือเปล่า ตึง แน่นน มากไปไหม เปลี่ยนร้านทำเถอะครับ

19. ผมเปลี่ยนคอมแอร์เป็นของ Denso
    ค่าของรวมแรง เบ็ดเสร็จทั้งหมด 8,500
    ให้ช่างดูก่อนทำครั้งนึงเพื่อเตรียมของ
    ช่างนัดอีกครั้งเข้ามาทำ
    เช้ายันเย็น วันเดียวเสร็จ
    เย็นดีมากครับ ใช้มาสี่เดือนแล้ว
    ปัญหาที่เจอคือ คนขับไข้ขึ้นครับ
    ลงรถแล้วร้อน ขึ้นรถมาเย็นฉ่ำ ทำให้ไม่สบาย

20. Jaroon Jailek

0
    0
    0
    55555555 ของเค้าดีจริงๆๆๆๆๆๆๆ

21. Boat Cnx

0
    0
    0
    เรียบร้อยแล้วครับพี่ๆ โดนไป 6000 ครับ จบเลย เปลี่ยนคอมแอร์ใหม่,วาว,อีกตัวจำชื่อไม่ได้ ค่าแรง+น้ำยา กลับมาแอร์เย็นเพลงเพราะ อีกครั้ง อิอิ

ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนเลยนะครับ ที่เป็นกำลังใจให้ครับผม ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้