++ B18CR ใช้หัวเทียนรุ่นไหน เบอร์อะไรดีครับ ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย spoon_ek, 22 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spoon_ek

spoon_ek New Member Member

35
    0
    0
    ใช้ B18CR 96 ขับรถช้าบ้าง ซัดบ้าง 50/50

ตอนซัด เปลี่ยนเกียร์ 8500-9000 rpm ครับ เครื่องก็เดิมๆ

ทำ rom + คอยแยก msd + เรกูเรเตอร์ นิดหน่อยครับ นอกนั้นเดิม

ควรใช้หัวเทียนของยี่ห้อไหน เบอร์อะไรดีครับ ถึงจะเหมาะสม

รบกวนด้วย ขอบคุณครับ...

2. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    ngk 8 น่าจะพอนะครับกำลังอัดของ 18cr
    ngk 9 เย็นไปเช้าสตาทติดยาก

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ของผมใช้ NGK เบอร์8ครับ พอใจมากๆ

4. spoon_ek

35
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆ ครับ พอดีหัวเทียนติดเครื่องมันเป็น iriway No.9 ผมก็เลยไม่รู้ว่าเดิมๆ มันควรจะใช้เบอร์ไหนกันแน่

5. เครื่องในรูปลายเซ็นต์นี่เหรอครับ B18CR ? ? ?

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    standard มันเบอร์ 7 โมมาหน่อย จะขยับไป
    เบอร์ 7-8 NGK irridium หรือ platinum น่าจะ Ok ครับ

7. spoon_ek

35
    0
    0
    ใช่ครับ ทำไมเหรอครับ ??

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อย่าลืมน้ำมันเครื่องดีๆด้วยครับ

9. spoon_ek

35
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านคร้าบบ ... เพิ่งสั่ง ngk เบอร์ 8 ไป อีก 2-3 วัน คงได้ครับ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้