รบกวนสอบถามเรื่องตำแหน่งฝัง water temp หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 12 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ว่าเพื่อนๆ ฝังกันตรงไหนครับ เห็นท่อน้ำมันหลายท่อเหลือเกิน ดูแล้วงง ไม่รู้จะฝัง sensor ไปหน้าท่อน้ำเส้นไหน

แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :)

1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ไม่รู้ครับ 55555

2. ขอบใจมาก เป็นประโยชน์มากจริงๆ

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    555555 ไม่ต้องหาแล้ว เอาไปที่อู่ติดเลย จบข่าว อิอิอิ

4. จะติดเองว้อยยยย ไม่อยากให้อู่รื้อรถ เดี๋ยวทำแตกทำหักหมด รถยิ่งแก่ๆ อยู่

เดี๋ยวโทรถามพี่หนุ่ม CS เอาก็ได้ฟระ........

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:11:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:11:06 ----------

จะติดเองว้อยยยย ไม่อยากให้อู่รื้อรถ เดี๋ยวทำแตกทำหักหมด รถยิ่งแก่ๆ อยู่

เดี๋ยวโทรถามพี่หนุ่ม CS เอาก็ได้ฟระ........

5. pookpui

1,304
    6
    38
    55555 DIY

ว่าแต่ไมมีแต่เราโต้ตอบกันสองคนอะพี่

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:45:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:44:55 ----------

55555 DIY

ว่าแต่ไมมีแต่เราโต้ตอบกันสองคนอะพี่

6. เออ คนอื่น เขามีการ มีงาน ทำกันหมด พี่ว่านะ.........

7. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    มีคนเคยถามแล้วอ่ะ ไม่หัดดูซะมั่งเลย 555 ล้อเล่นนะพี่

8. ถามกระทู้หนายยยย ช่วยชี้เป้า ด่วน จะรื้ออาทิตย์หน้าแล้ว หยุด 3 วัน พอดี

9. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    เดิมที่ทัด ทำมาครับพี่ยอด ช่างเค้า tap เกลียวตรงคอท่อน้ำที่ติดกับฝาสูบครับ (คอชุดที่ต่อท่อยางสั้นที่ฝาหม้อน้ำ แต่ฝั่งด้านล่าง)

ผมว่าถ้าพี่ยอดต่อ adapter ที่ต่อเซ็นเซอร์ ให้ตรงท่อน้ำใหญ่ ก็ได้นิครับ ตัดท่อก่อนไปหม้อน้ำ หันหน้าเข้าเครื่อง จะอยู่ฝั่งซ้ายอ่ะ แต่ว่าพี่ยอดจะตัดเหรอ

10. pookpui

1,304
    6
    38
    ผมว่าไปทำที่อู่กันเถอะ คุมงาน ให้เค้าระวังๆหน่อย ทำเองไปๆมาๆ ท่อน้ำรั่ว จะ Heat เอานะครับพี่น้องครับ 55555555555555555

11. ขอบคุณคับโอม

ผมคงไม่ตัดอ่ะ แต่คงถอดท่อน้ำเดิมออก (ตรงก่อนเข้าฝาสูบที่โอมว่า) แล้วต่อกับตัว adapter แล้วก็หาเศษท่อน้ำ มาต่อกับ adapter และก็เข้าใส่เข้ากับฝาสูบอีกที เดี๋ยวลองทำดู แล้วจะถ่ายรูป DIY มาให้ดูกัน เผื่อใครอยากซนเองเหมือนผม

12. Chew_Chew

471
    1
    0
    ของผมตัดท่อน้ำช่วงใต้กรองเปลือยครับ แล้วต่อ adapter ขนาด 32 mm เข้าไปแทนครับ ไม่เกะกะด้วยครับ

13. adapter 32 เองเหรอ ทำไมท่อน้ำเล็กกว่าของ civic อีก

14. Chew_Chew

471
    1
    0
    มันต้องเล็กครับ เพราะจะได้มีแรงดันจากปั๊มน้ำหลังรถดันไปถึงหม้อน้ำหน้ารถ แล้วต้องดันกลับมาเข้าเครื่องอีกที มันถึงได้ไม้ใหญ่มากเพื่อที่จะได้หมุนเวียนเร็วขึ้นครับ

ชิ้วตอบอะไรมีหลักการเว้ยยยยยย ฮิ้วววววววว.............

เห็นโจ้จะขยับ meeting เปนปลาย พย. นะ เพื่อชิ้วเลยนะเนี้ย สองคนนี้เป็นไรกันป่าวเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้