ได้เฮดเลสมา เดินท่อทั้งเส้นกี่นิ้วดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย LimiTeD`EdiTioN, 17 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LimiTeD`EdiTioN

LimiTeD`EdiTioN New Member Member

25
    0
    0
    ek ผมเครื่อง D15B เกียร์ธรรมดา ครับ
    ว่าจะเดินท่อเลสทั้งเส้น แล้วพักกลาง กับ พักปลาย กี่นิ้วถึงจะเหมาะสมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ตุลาคม 2010
  2. NobodyPerfect

NobodyPerfect New Member Member

123
    14
    0
    1.7-2.0 นิ้วครับ

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ท่อเลสไทย ที่ร้านบอกมีขนาด 1.6 กับ 2.0
    พักกลาง ขนาด 2.0-2.2
    พักปลาย ขนาด 2.0-2.2
    ลองตัดสินใจดูนะครับ ถ้าเดิมๆผมเคยใช้เลส 1.6 ทั้งเส้นไม่มีพักลาง เครื่อง ZC
    ปัจจุบัน d16y8 ว่าจะ เดินเลส 2.0 พักกลาง ไม่มี พักปลายไส้ตรง 2.2 แต่ยังไม่ได้ทำครับ ใช้ของเดิมไปก่อน

4. LimiTeD`EdiTioN

LimiTeD`EdiTioN New Member Member

25
    0
    0
    2นิ้ว พักกลางไม่ใส่มันดังมากไหมครับ

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    น่าจะดังพอสมควร คงไม่เหมาะสำหรับ คนชอบเล่นเครื่องเสียงครับ โหด มันส์ แนวนั้นครับ

6. LimiTeD`EdiTioN

25
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ
    รอท่านอื่นมาตอบด้วยครับบ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    จัด 2.2 ไปเลย ครับ

8. LimiTeD`EdiTioN

25
    0
    0
    ที่คิดไว้ก็ เลสทั้งเส้น2" พักกลาง2" พักปลาย2.2"
    หรือ ใครมีความคิดเห็นยังไงแนะนำด้วยนะครับ

9. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    คิดว่าคงตัดแคทแล้ว สูตรนี้ก็ดีครับ แต่ดังหน่อย ถ้าลองเอาพักกลางของ FD ไส้ 1.77 น่าจะให้เสีย soft ลง

10. spoon_ek

spoon_ek New Member Member

35
    0
    0
    จากปลายเฮดเดอร์ ออกมาเข้าพักกลาง 2.0 นิ้ว
    หลังพักกลางถึงปลาย 2.2 ครับ เกียร์ mt ต้องลากรอบหน่อยครับ ถึงจะมันส์

11. LimiTeD`EdiTioN

25
    0
    0
    สูตรนี้น่าลองจริงๆครับ ขอบคุณมากๆเลยคร้าบบบบบบ

12. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ลองตามสูตรนี่ดูครับผมว่าได้ผลครับ

13. spoon_ek

spoon_ek New Member Member

35
    0
    0
    ถ้าง่ายๆนะครับ ไม่ต้องคิดมาก ขนาดท่อช่วงกลางลำรถ กับ ขนาดท่อที่ออกจากเฮดเดอร์ที่คุณได้มา ควรจะมีขนาดเท่าๆกัน
    เพื่อรักษาแรงบิดรอบต้น ,กลางเอาไว้ ส่วนอยากได้รอบปลายโหดร้ายแค่ไหน ก็ค่อยๆร่นตัวท่อขนาดใหญ่กว่านั้นเข้ามาเรื่อยๆ
    ลองดูครับ ได้ผลยังไงแล้วช่วยบอกด้วย ... ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้