สีเหลือง spoon นี่ช่าย y65 หรือป่าว ใครมีตัวอย่างสี ขอหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย joeshijoe, 16 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    สีเหลือง spoon นี่ช่าย y65 หรือป่าว ใครมีตัวอย่างสี ขอหน่อยคับ

2. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นรหัส Y65 นั่นหล่ะครับ ส่วนตัวอย่างตามรูปเลยครับ

3. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0
  4. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    สีของสำนักสปูนไม่มีเบอร์สีที่แน่นอนครับ ตัวแข่งแต่ละตัวสีเหลืองเหมือนกัน แต่คนละเฉด เคยได้ยินว่ามีคนไทยจะซื้อทั้งคันเข้ามา แต่เขาจะไม่ให้สีเหลือง จะทำเป็นสีขาวให้มาแทน ถ้าอยากได้จริงๆคงต้องไปจิ๊กฝาน้ำมันจากญี่ปุ่นมาเทียบสีเอา :eek:

5. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ไหนๆ เกี่ยวกับสปูนละ ถามต่อหน่อยครับ แล้วขาวสปูน มันรหัสสีอะไรคับ
    เห็นขาวโอโม่ กับขาว type r เยอะแล้ว ขาวสปูนไม่ค่อยเห็นวิ่งกันเลย
    กำลังจะใกล้ทำสี ก็เลยสนใจอยู่ครับ
    ขอบคุณครับ

6. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    มีอู่ไหนงานเนียนๆแนะนำไหมคับอยากได้งานสวยๆราค กำลังเครมประกันชั้น1อ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้