มันเกี่ยวกับกล่อง ECU ใหมครับ?

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tukka, 21 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tukka

tukka New Member Member

61
    6
    0
    ตามหัวข้อครับ พอดีรถซื้อมาขับทีแรกพอเหยียบคันเร่งเหมือนมันพุ่งดีครับ มีอยู่วันหนึ่งขับรถไปมีกลิ่นใหม้มาจากใหนไม่รู้แต่รู้ว่ามาจากภายในรถที่ขับ ตอนนี้เหยียบไม่ค่อยจะขึ้นแล้วต้องรอรอบ ไม่ทราบว่ากล่องECU มันเสียหรื่อเปล่าครับ เราจะเทสอย่างงัยว่ากล่องมันเสียหรือเสื่อมครับ รบกวนผู้ใจบุญตอบหน่อยครับ

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ผมว่าลองไล่สายไฟในรถให้ดีๆๆก่อนดีกว่า น่าจะเป็นส่วนนั้นมากกว่าระวังไฟไหมรถนะครับถ้ามีกลิ่นแต่หาต้นตอไม่เจอ

3. tukka

tukka New Member Member

61
    6
    0
    ขอบคุณครับท่านป๊อบ

4. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    หายเป็นปกติยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้