อยากสอบถามเรื่องซุ้มล้อครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DavE_Zaa, 16 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    คืออยากจะถามว่าถ้าอยากจะโหลดแบบให้ซุ้มล้อมันอมล้อนิดนึงอะครับ ต้องเอารถไปทำซุ้มล้อใหม่หรือเปล่า
    เพราะว่ากลัวเวลาเลี้ยวแล้วก็ตกหลุมมันจะขูดซุ้มอะครับ ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

2. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เคยทำครับ อมล้อไปประมาณเกือบๆนิ้ว ไม่ติดซุ้มของแก้มรถครับ แต่เวลากระแทกมันไปสีซุ้มยางกันโคลนเป็นรอย และทะลุในที่สุด...และก็ต้องมีลิ้นหน้าสำรองอย่างน้อยอีก 1ชิ้นครับ...ลิ้นหน้ากระจายบ่อยมาก...สุดท้ายซื้อซุ้มกันโคลนเปลี่ยนใหม่หมดกับปรับเกลียวกลับขึ้นมาให้ล้อห่างจากซุ้มครึ่งนิ้ว ใช้งานสบายใจกว่าครับ..แต่ถ้าโช้คแข็ง อันนี้ไม่แน่ครับ...รอผู้รู้จริงๆมาต่อนะครับ..ผมแค่เล่าจากทีเคยเจอกับตัวเองเท่านั้นครับ...ขอให้เตี้ยดังใจหวังนะครับ...

3. DavE_Zaa

98
    0
    0
    ขอบคุณครับ ของผมใส่ขอบ 16 อะครับมันจะติดเปล่าถ้าเอาลงมาอย่างที่ว่าเกือบๆนิ้วอะครับเวลาเลี้ยวมันจะติดเปล่าครับ
    พอดีๆกำลังหาโช๊คใหม่อยู่ด้วยถ้าได้มาแล้วกะว่าจะเอาโหลดมาอมล้อนิดๆอะครับ

4. chai119911

chai119911 New Member Member

49
    0
    0
    เคยเจอปัญหานี้ครับไปโหลดมาแล้วขูดซุ้ม แต่พอมาเปลี่ยนสปริงโหลด(H&R)แล้วไปอัดนำมันไหม่แล้วก็เลื่อนเบ้าโช๊คลงมาอีก ก้ไม่มีปัญหาครับ ของผม 205 45 17 นะครับ

5. DavE_Zaa

98
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับ อย่างนี้แสดงว่าถ้าใส่โช๊ค แต่ง คงไม่ขูดแน่ใช่ไหมครับ
    ของผมก็ H&R เหมือนกันแต่กำลังมองหาโช๊คอยู่ครับ ใครมีจะขายก็บอกบ้างน้าครับ ขอบคุณครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่น่าติดครับ

7. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ติดหรือไม่ติด อยู่ที่โช๊คกับสปริงคับ
    ถ้าแข็งพอยังไงก็ไม่ติด
    แต่ถ้าแข็งไม่พอไม่ได้โหลดมากมันก็ยังติด

ถ้าโหลดมากขนาดนี้แนะนำให้ใส่พวกสตรัทปรับเกลียว ของแท้ไปเลยครับ
    ขับแล้วแข็งเหมือนนั่งเกวียน
    พวก koni h&R Eibach GAP มัน สตรีทยูส แข็งไม่พอหรอกคับ
    พวกโช๊คโมอัดน้ำมัน ถ้าอัดเอาแข็งมากขนาดนี้ รับรอง อยูได้ไม่เกิน 3 เดือน ได้เสียตังอีก

8. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ผมว่ามันขึ้นอยู๋กับ off ด้วยนะ ถ้าบวก มากๆ มันน่าจะไม่ติดนะ หรือถ้าติดจริงๆ ก็ พับซุ้มก็ได้นะครับ แต่ไม่แนะนำเท่าไรมันจะเป็นสนิมที่เราพับ อีกทางเลือกนึงก็ ปีกนกตังแคมเบอร์ ตังให้หลบได้ครับ แต่ปัญหาคือ มันจะกินยางไม่เท่ากันนะสิ ยังไงลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้