อยากได้ล้อ 17x9นิ้ว ที่ +35 ในล้อหน้า ใส่ sw20

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย LN_ZCar, 15 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LN_ZCar

LN_ZCar New Member Member

35
    0
    0
    อยากใส่ล้ออยู่ลายนึงหน่ะครับ แต่เป็น 17 x 9 นิ้ว ออฟเซท +35 ทั้งสี่ล้อ รถเดิมไม่มีโป่ง
    เป็นไปไม่ได้เลยกับล้อหน้าที่จะไม่ติด ใช่มั๊ยครับ
    ล้อหลังคงสบายๆแหละ
    มีใครชี้แนะชัวร์ๆหน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. ถ้าให้ถูก ต้องบอกว่า เป็นไปไม่ได้ ที่จะไม่ยื่นออกมานอกตัวถังรถครับ

คราวนี้ ก็ต้องแล้วแต่โช้ค คุณว่าแข็งขนาดไหน ถ้าแข็งมาก มันยุบตัวน้อย ก็อาจจะไม่ติดอะไรเลยก็ได้ครับ แล้วเรื่องยาง ถ้าอยากหลอกตัวเองให้มันเหมือนล้อไม่ล้นออกมา ก็ใส่ยางรั้งๆ แก้มหน่อยเช่น หน้ากว้าง 215 อะไรแบบนี้ขับ แต่จะขับดีหรือเปล่าอีกเรื่องนึง

ต่อด้านใน ล้อ 9 ออฟ 35 มี % ติดโช้คด้านในสูงมากครับ ยิ่งถ้าเป็นโช้คแบบปรับเกลียวผมว่าติดโช้คแน่นอน

ถ้าให้ดี เอามาลองสวมที่รถดูครับ ตอนซื้อล้อแรกๆ ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    คนข้างบนเค้าเจ็บมาเยอะครับ เรื่องล้อ 5555

4. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    สเปกนี้ล้นนอกไม่เท่าไหร่ครับแต่ติดในกระจายยยครับเพราะผมใส่หน้า 9 ออฟ + 22 ยังต้องรองแผ่นรอง 3 มิล เลยครับไม่งั้นติดโช๊คแน่ๆๆครับลองดูครับ

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผมลองเอาล้อหลัง แค่ลองมาใส่หน้าเล่นๆ ยังติดกระบอกโช๊คเลยครับ 17*8.5+30

6. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    ข้างในติดแบบมากมาย รองออกมามากๆ ก็เป็นรถล้อหน้ายื่นออกเหมือนไอ้ตีนโตเลยครับ ถ้าคิดจะทำงานนี้เหนื่อยมากแน่นอน

7. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    พี่มี่คับ สีรถสวยมากอะ

8. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    ขอบคุณครับ ขายรถไปแล้วดิ ทิ้งกันได้นะอาร์ม ล้อ Blitz03 ไปด้วยอ่ะเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้