ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย DON_SF, 22 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    รถผมแอร์ไม่เย็นอ่ะครับ ผมเลยเอาไปร้านทำแอร์เค้าบอกว่าคอมมันรั่ว รถผมเครื่อง3T ธรรมดา น่ะครับครับ เลยอยากถามทุกๆท่านครับว่า

1.ถ้าเราเปลี่ยนคอมแอร์เนี่ยต้องใช้คอมของเครื่อง3Tเลยใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ของรุ่นอื่นได้มั้ยแล้วรุ่นอะไรครับ

2.แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนมั้งครับ เอามือสองก็พอครับ มือ1แพงไป บิวท์ก็กลัว

3.แล้วปกติลมที่ออกมามันแรงมั้ยครับ รถผมกลางวันร้อนมากเลยครับ แต่กลางคืนเย็นครับ

ป.ล. ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ช่วยเหลือ แค่เข้ามาอ่านก็ถือว่าช่วยกันและครับ ขอบคุณมากครับ

2. DON_SF

636
    0
    0
    wไม่มีใครตอบเลยหรอครับ

3. pookka

pookka New Member Member

101
    0
    0
    ทำไมไม่ลองมามิตติ้งดูละครับ
    ไม่เปิดฝากระโปรงให้ดูมันก็บอกอาการกับการแก้ไขยากนะครับ

4. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    รถผมก็เป็น เพิ่งเปลี่ยนคอมมา ดีขึ้นมาหน่อยนึง
    แต่ขับไปเรื่อยๆก็ไม่ค่อยเย็น โดยเฉพาะตอนกลางวัน ช่างบอกต้องเปลี่ยนตู้แอร์อีกนะ
    ว่าจะเปลี่ยนร้านแระ
    แม่งเลี้ยงไข้
    ยังไงก็หาร้านดีๆนะครับ

5. DON_SF

636
    0
    0
    คุณzookzone เปลี่ยนคอมของอะไรหรอครับ ซื้อมาเท่าไรครับ

ปล. อยากไปเหมือนกันครับมิตติ้งอ่ะ แต่ไม่รุจักใครอ่ะครับ

6. pookka

pookka New Member Member

101
    0
    0
    มิตติ้งที่ผ่านมาก็มีน้องใหม่โทรมาหาผมบอกว่าจะเข้ามาครับไม่รู้จักไครเหมือนกัน
    ก็แค่ทำความรู้จักกันที่มิตติ้งก็ได้นี่ครับ
    ส่วนกลางวันแอร์ไม่เย็นผมก็เคยเป็นผมแก้ปัญหาด้วยการใช้พัดลม 2 ตัว
    เป่าที่รังผึ้งแอร์ทำงานตามคอมแอร์ และอีกตัวเป่าที่หน้าเครื่อง
    เพื่อลดอุณหภูมิเครื่องครับเท่านี้ก็เย็นสบายแล้วครับ
    ลองเช็คที่จานครัชหน้าคอมแอร์ด้วยครับมันหมดหรือเปล่าเพราะถ้ามันหมดมันก็ไม่จับอ่ะครับพอวิ่งเร็วๆมันจะไม่เย็นลองดูนะครับ

7. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    เจ้าอุ้ยหายไปไหนหว่าเห็นบอกมีคอมสามทีนิ

8. DON_SF

636
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

9. DON_SF

636
    0
    0
    ใครมีคอมแอร์3Tขายมั้งอ่ะครับ
    แล้วนอกจากคอมรุ่นเดิมแล้วใช้รุ่นอื่นแทนได้มั้ย บอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

10. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    อุ้ยมาแล้ว ผมมีอยู่ 1ลูกครับ คอมสามทีตรงรุ่น พร้อมขายึดเลย
    โทรมาสอบถามได้ครับ 081-775-4360 อุ้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้