nv ติดแก๊ส ใครเป็นแบบผมบ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย hook upss, 14 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hook upss

hook upss New Member Member

15
    0
    0
    ผมติดแก๊สได้3-4วัน เปนlpg นะครับ อาการคือสตาร์ทติดยาก ขับๆไปกลับมาสตาร์ทอีกไดสตาร์ทพัง + หัวเทียนบอด ปัญหานี้เป้นปกติหรือเปล่าครับ หรือว่าเกิดจากการจูนไม่ดี ตอนนี้ผมเปลี่ยนหมดแล้วครับ ก็วิ่งปกติ ใครมีอาการแบบนี้หรือข้อแนะนำอะไรก็โพสไว้ได้นะครับ เผื่อจะได้มีความรู้เรื่องแก๊สมากขึ้น แล้วถ้าวิ่งแก๊สนี่เราต้องคอยเช็คจุดไหนบ้างครับ ขบคุณครับ

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เป็นเครื่องคาร์บูหรือหัวฉีดครับ

ใจเย็นๆนะครับ เดี๋ยวพี่ๆน้องๆจะมาช่วยตอบ

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    น่าจะจูนไม่ลงตัวมากกว่าครับ....เลยทำให้สตาร์ทยากมันเลยพาลไปทำให้ไดเสีย
    เพราะใช้งานหนักขึ้น

4. อาการที่คุณว่ามาคือ สตาร์ทยาก สตาร์ทไป-มาพังเลย แต่เปลี่ยนใหม่ก้อกับเป็นปกติแล้ว คงเป็นจังหวะคราวซวยมากกว่าคับ มันถึงจังหวะที่ไดมันจะพังพอดี คงไม่เกี่ยวกับแก๊สนะคับ

5. hook upss

15
    0
    0
    แล้วเปิดแอร์ เบาแล้วดับไหมครับ เกิดจากไรเหรอครับ

6. ถ้าเป็นแต่แก๊ส ลองปรับจูนหม้อต้มดูอีกทีคับ

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ปกติเปิดแอร์รอบต้องสูงขึ้นเล็กน้อย
    ถ้าไม่เกี่ยวกับระบบ gas ก็ลองเช็คสายแวคคั่มว่ารั่ว หรือหลุดรึเปล่า
    :eek:

8. hook upss

15
    0
    0
    เช็คเรียบร้อยคับ เปลี่ยนสายหัวเทียนกับจูนอีกครั้ง วิ่งฉิวเลย ขอบคุณทุกๆคนมากคับ ไว้ครั้งหน้ามีไรจะมาถามใหม่

9. pickky

pickky New Member Member

72
    0
    0
    ขอถามด้วยคนครับ ถังมัลติวาล์ว 58ลิตร ติดไว้ใต้ท้องได้มั๊ยครับ ผมใช้NVกรบะแค็ปเล็กอยู่ อยากติดไว้ใต้ท้องมากเลยครับ ไม่รู้ว่ามีพี่ๆในคลับเราติดถังไซต์นี้ไว้ใต้ท้องกันมั้งหรือเปล่า (พอดีมีถัง58อยู่ไม่อยากซื้อใหม่ครับ)

10. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    ผมว่าติดไว้ใต้ท้อง (สำหรับ NV) มันดูอันตรายยังไงไม่รู้นะครับ

11. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    ใช่คับถังจะเป็นสนิมเร็วว่าคับ55+

12. NoKt

NoKt Member Member

39
    0
    6
    ผมก็ติดถังไว้ไต้ท้องน่ะ
    ทีแรก ผมว่าจะติด 58 ลิตร แต่มันติดท่อไอเสีย
    ก็เลยได้แค่ 48 ลิตร ติดได้พอดี ตรวจผ่าน

13. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ผมเคยเห็นใน You Tube เขาก็ติดไว้ใต้ท้องนะ

แต่ส่วนตัวผมว่าถ้ารถเดิมๆก็พอไหวคับ ระยะห่างจากพื้นยังสูงอยู่

แต่ถ้าโหลดมา ถังลากพื้นแน่เลยคับ

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมไว้ข้างในครับ ยังไม่ได้แจ้ง รอให้ถูกจับก่อน555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้