เครื่องเสียงที่บ้านหม้อนี่ ของปลอมเหรอคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย narokawayg, 11 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    เหนราคาถูกมากๆเลย ลำโพงแยกชิ้นเคนวูด อยู่ที่พันกว่าบาททั้งชุด เลยลองซื้อมาดู งานก้อเนียนอะละเอียดดียังกะของแท้ แล้วแบบนี้จะรู้ได้ไงคับว่าอันไหนของแท้อันไหนของปลอม เพราะมันเนียนมากๆคับ
    ซื้อทวีตเตอร์มาด้วยคู่ละ 40บาทถูกโคด น่ารักดีเสียงใสอีกตะหาก อิอิ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    พวก ฟร้อน ผม ก็ซื้อจาก บ้านหม้อ อะ ใช้ได้ ไม่มีปัญหาอะไรนะ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    จิงๆๆผมก็ไม่มีความเห็นเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้นะคับ คือสมัยนี้พูดได้ตรงๆๆว่าเค้าจะปลอม เค้าก้ทำกันได้ทุกอย่างอ่ะคับ บางคนบอกว่าดูได้จากใบรับประกันได้ว่าปลอมหรือไม่ปลอม แต่ผมก็เคยได้ยินมาว่าสมัยนี้ใบรับประกันยังมีปลอมกันเลยคับ ผมว่าจิงๆๆแล้วเราตัดสินกันแบบนี้ดีกว่าคับ เครื่องเสียงที่เราซื้อมาจากบ้านหม้อในราคาที่ถือว่าปานกลางจนถึงถูก ถ้าเราฟังแล้ว เรา happy กับมัน อายุการใช้งานถือว่าคุ้มค่ากับราคา ถ้าเรา happy เราคงไม่ต้องคำนึงถึงว่ามันจะปลอมหรือไม่ปลอมหรอกคับ :)

4. ถูกต้องแล้วครับ ถ้าคุณไม่ได้เป็นพวก ( หูทอง ) ก็อย่าไปเครียดอะไรมากครับ ราคาถูกกว่ากันเกินครึ่ง แต่คุณภาพเสียง ต่างกันนิดหน่อย ผมว่าคุ้มค่านะครับ (สําหรับคนเบี้ยน้อยหอยน้อยอย่างผม) แต่ก็ต้องเลือกสินค้าหน่อยนะครับไม่ใช้ว่ามันจะดีไปหมด ( ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ )

5. Arm STAND-BY

Arm STAND-BY Member VIP

141
    8
    18
    ซื้อร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่วยจะได้ของแท้และถูกคับ

6. $iE

$iE New Member Member

59
    2
    0
    มีทั้งแท้ และเทียมอะฮะ (ขึ้นอยู่กับ กะ-ลัง ทรัพย์ อะฮะ)

7. Acevento

Acevento New Member Member

54
    0
    0
    จริงครับ....แถวนั้นมีหลายร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายจริงๆ และราคาก็ไล่ๆกันครับ

ปล. แต่ก็อีกหละ จะแท้จะเทียม ถ้าเรา happy ก็น่าจะ ok แล้วครับ

8. sayan 0217

sayan 0217 New Member Member

1
    0
    0
    อยากไปซื้อเพาว์เวอร์และลำโพงแถวบ้านหม้ออยากได้ดังๆเบสหนักๆแนะนำหน่อยคับร้านไหนถูกจะติดอีคาร์คับอายเพื่อนรบกวนหน่อยนะคับทางเมล [email protected]

9. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    ผมก็ใช้แถวบ้านหม้อ หูผมธรรมดาไม่สามารถแยกฟังคุณภาพเสียงแบบลึกซึ้งได้ครับ แค่นี้ผมก็ โอเคแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้