ขอคำแนะนำ ฝ้าขึ้นที่กระจก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย intaradear, 12 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. intaradear

intaradear New Member Member

2
    0
    0
    รถ NV ติดหลังคา แครี่บอย เวลาฝนตกฝ้ามักขึ้นกระจกส่วนในแครี่บอย

เป็นกันบ้างมั้ยคะทำยังไงดี ขับลำบากมากเลย ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ:confused:

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    รถมีกระจกบานเลื่อนไหมครับ...กระจกหลังอ่ะครับ...ถ้ามีเวลาฝนตกก็เลื่อนเปิดกระจกให้ความเย็นของแอร์ผ่านไปถึงด้านหลังของหลังคาแครรี่บอย

แล้วก็จะไม่เป็นฝ้าครับ...ของผมก็ใช้วิธีนี้

ยังไงรอพี่ๆเพื่อนๆ มาช่วยกันตอบอีกทีครับ

3. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    เป็นเหมือนกัน ยังหาทางออกที่ดีที่สุดไม่ได้ เลื่อนกระจกเอาเหมือนกัน ใครมีเทคนิคดี ๆ เล่าให้อ่านหน่อยครับ

4. intaradear

intaradear New Member Member

2
    0
    0
    ไม่มีกระจกบานเลื่อนซะด้วยค่ะ เพิ่งรู้นะคะเนี่ยว่ากระจกนี้มีไว้เพื่อช่วยในกรณีนี้เอง

ขอบคุณมากนะคะ ยังคงต้องหาวิธีต่อไป ^____^

5. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    กวนอิม ขาวไม่เป็นฝ้า อิอิ ล้อเล่นน๊าาา

6. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ติดแอร์หลังครับ หรือไม่ก็พัดลมน่าจะช่วยได้
    ว่าแล้วผมก็ยังไม้ได้ติดเหมือนกันครับ ใช้เปิดกระจกเอาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้