สอบถามเรื่องเครื่องอีโว 1 2 3 ตัว RS คับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Army-Evo, 9 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Army-Evo

Army-Evo New Member Member

12
    0
    0
    พอดีผมจะซื้อเครื่องโว 2 ตัว RS คับ เลยอยากทราบข้อมูล ว่ามันต่างจาก 2 GSR อย่างไรบ้าง พิเศษกว่าตรงไหนคับ ที่ผมรู้ข้อมูลมาและอยากถามผู้รู้เพื่อความชัวร์ คือ

น้ำหนักเบากว่าเนี่ย เบากว่ากี่กิโลคับ
    ใบพัดเทอร์โบเป็นแบบคู่ มันดีกว่ามากมั้ยคับ
    มีคนบอกว่ากล่องมันพิเศษกว่า กว่ายังไงคับ
    ความเหนียวทั้งท่อนล่าง ท่อนบน เหนี่ยวกว่ามากมั้ยคับ
    ความพิเศษอื่นๆ มีอะไรอีกบ้างคับ
    และที่อยากรู้มากที่สุดคือ ตามสเปคโรงงานแล้ว อีโว 2 มีแรงม้า 260 แรงบิด 31.xx แล้ว ในตัว RS ซึ่งมีความพิเศษกว่ามันจะแรงกว่าสเปคที่ว่านี้หรือไม่ แล้วถ้าเทียบกับโว 3 จะแรงพอกันมั้ยคับ

ผมจะสอยมาแค่ เครื่อง สายไฟ กล่อง ราคา 4 ถ้วน ราคานี้คุ้มมั้ยคับ
    หรือพี่ๆชาว Evolution Thailand พอจะมีเครื่องแจ่มๆ บ้างมั้ยคับ (ราคาข้างต้น)
    ช่วยตอบคำถามผมเป็นข้อๆด้วยนะค้าบ เพื่อความกระจ่าง จะได้ตัดสินใจซื้อเครื่องถูกคับ ขอบคุณคับ

2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    โอ้ว ระเอียดยิบแบบนี้ ใครรู้มาตอบเร็วๆๆๆ

3. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    รู้แค่ว่า ถ้ามันต่างกันขนาดที่ว่ามาจริง.....ราคานี้ น่าสนใจดีครับ

4. Manolution

Manolution New Member Member

40
    0
    0
    ผ่านนนน...

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ที่รู้ก็คือ
    1.เทอร์โบRS จะเหมือนของ3 แต่ทุกอย่างในเครื่องก็ยังเหมือน2GSR
    2.ที่มันดีกว่าGSR ก็ตรงที่เกียร์ อัตราทดจะชิดกว่า
    3.ที่บอกว่ามันเบากว่า มันน่าจะเบากว่าที่ตัวรถ เพราะรถ RS ไม่มีอุปกรณ์อำนวนความสะดวก
    ใดๆทั้งสิ้น เช่นกระจกจะเป็นแบบมือหมุน แอร์เป็นแบบธรรมดาไม่ใช่ AUTO
    4.ส่วนเรื่องราคาผมไม่รุ้ครับ

6. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    เข้ามาดูด้วยเหมือนกัน

7. ZG

ZG Member VIP

67
    0
    6
    ลองเอาอันนี้ไปดูจะได้คำตอบทั้งหมด

แก้ไขล่าสุด: 10 มิถุนายน 2009
  8. Army-Evo

Army-Evo New Member Member

12
    0
    0
    ใครพอจะมีเครื่องโว 3 ขายมั่งคับ ต้องการด่วนเลย

9. ปู อนศ64

ปู อนศ64 New Member Member

76
    0
    0
    ผมเคยได้ เครื่อง 1 RS มา ให้ช่างดู มันมี เต็ดหน้าหลังมาด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้